Đang tải...

Nissan Điều hòa xe Nissan Xtrail 2.5 có vấn đề các bác khám giúp em!

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi Vin, 15/7/11.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. Vin

Vin
    Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    116
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    376 lít xăng
    ôi đang đi chiếc Nissan Xtrail 2.5 Nhật Bản đời 2007. Ở trên 40 km/h hoặc những lúc trời mát thì điều hòa mát lạnh. Nhưng tốc độ thấp trong thành phố những hôm nắng nóng thì điều hòa lại toàn thổi ra khí nóng, dù lấy gió trong 100%.
    Mhững khi qua chỗ đông người mà tăng được tốc độ lên kha khá một chút thì khoảng 2 - 3 phút sau điều hòa lại mát lạnh trở lại. Vậy tôi rất mong các bạn tư vấn giúp Xe của tôi bị lỗi gì? Và ở Hà Nội thì gara nào sửa chữa việc này có uy tín và chuyên môn tốt. Xe của Tôi là xe nhập khẩu nên không có bảo hành và cũng không thể đưa vào hãng Nissan sửa được. Rất mong các bạn giúp đỡ.
    Xin chân thành cảm ơn.Điều hòa xe Nissan Xtrail 2.5 không mát khi đi chậm hoặc dừng lâu ?
    Tôi đang đi chiếc Nissan Xtrail 2.5 Nhật Bản đời 2007. Ở trên 40 km/h hoặc những lúc trời mát thì điều hòa mát lạnh. Nhưng tốc độ thấp trong thành phố những hôm nắng nóng thì điều hòa lại toàn thổi ra khí nóng, dù lấy gió trong 100%.
    Mhững khi qua chỗ đông người mà tăng được tốc độ lên kha khá một chút thì khoảng 2 - 3 phút sau điều hòa lại mát lạnh trở lại. Vậy tôi rất mong các bạn tư vấn giúp Xe của tôi bị lỗi gì? Và ở Hà Nội thì gara nào sửa chữa việc này có uy tín và chuyên môn tốt. Xe của Tôi là xe nhập khẩu nên không có bảo hành và cũng không thể đưa vào hãng Nissan sửa được. Rất mong các bạn giúp đỡ.
    Xin chân thành cảm ơn.

2. ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    521
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    2,554 lít xăng
    :) Bác kiểm tra hệ thống quạt làm mát giàn nóng của xe trước đi...

Sau đó kiểm tra luôn cái lọc gió của hệ thống lạnh...

Có những xe sử dụng ở vùng thời tiết lạnh nên hệ thống giải nhiệt giàn nóng này kém hiệu quả... về VN đôi khi phải trang bị thêm quạt...

( nếu quạt giải nhiệt nằm trên cốt máy - vấn đề có thể nằm ở đó )

Nhưng xe của bác sử dụng 2 quạt làm mát bằng điện. bác kiểm tra xem có hoạt động tốt hay không nhé...

Đã được đổ xăng bởi vu mao.
  3. ykmlhanam

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    186
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    1,590 lít xăng
    bac kiem tra con loc di.x-trail chet loc nhieu lam roi day.em nge bac noi thy thay co hien tuong loc kem day

Đã được đổ xăng bởi vu mao.
  4. MyPower

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    142
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    4,349 lít xăng
    Em cũng đồng ý với ý kiến năng suất của quạt giải nhiệt.
    - Bác cũng nên kiểm tra xem giàn nóng có bị bẩn không rồi làm sạch luân.
    - Với cả quạt cũng chạy ở 2 chế độ nếu role điều khiển hỏng cũng làm giảm công suất giải nhiệt. Cái này cũng cần chú ý.

5. paradise_ndk

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    27
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    73 lít xăng
    Xem có đóng đá không bác ơi. Em lại nghĩ đến cái này