Đỉnh cao của lĩnh vực sửa chửa oto là gì????

ga_auto37
Bình luận: 282Lượt xem: 57,898

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
Thật ra đợt này tôi sẽ học lên lấy cái bằng đại học chuyên ngành oto.cả học cả làm...tôi đi làm công nhân thì cày lòi mắt giữa nắng nôi..người chẳng khác gì con trâu..ấy vậy mà mấy thằng kỹ thuật..sếp chỉ tay tôi làm thế này thế nọ..tức lắm..tôi lại hỏi tại vì cái gì tôi lại khổ thế..cũng chỉ vì học hành ít..bằng cấp khong có.bọn nó sướng là phải .nên tôi sẽ phấn đấu cụ à..
a đi học đại học lấy bằng á có được cái j đâu nó chỉ là tờ giấy đỏ thôi mà e vừa lấy bằng đại học khoa ô tô ra đây để đó chứ làm j e về chui gầm vs vặn ốc thôi vì e thích làm thực tế

Petrolimex-vn

Tài xế O-H
Thời gian 1 năm vậy là đúng rồi..ai chả vậy..thời gian đầu mà không theo nổi là giã từ sân cỏ luôn đấy..khi nào qua năm 4 thì gọi lại trụ nghề rồi...vậy cụ hãy thể hiện tài năng mình đi để họ tin giao cả xe cho cụ xử lý..thời gian làm nhận xe cụ sẽ bị xoi mói rất nhiều..bị gặp khó khăn trong làm nghề vì lần đầu cụ xử lý..nhưng kệ dần dần quen.cun sẽ tự tin xử lý xe 1 mình
Năm đầu tiên mà vượt qua được đã là tốt lắm rồi, còn trụ được hay ko là chuyện khác...Vượt qua được nỗi "sợ hãi" ban đầu cự kỳ khó khăn, thế nên mới có ng thành công có người bỏ cuộc là thế. Đầu tiên là phải "nghe chửi" khi mà cầm cờ-lê thế nào cho chắc, ráp thắng làm sao, ko làm dc thì bị chửi là đúng rồi. Làm dc rồi đấy thì phải trải qua những tháng ngày tiếp theo để tự làm có thể "chửi" lạ ng khác rùi ấy lại gặp đụng khó khăn nữa...Còn muôn vàn khó khăn phía trước. Bước tiếp hay dừng lại còn phải chờ thời

hoangphucauto

Tài xế O-H
làm ông chủ ư trong chán ngoài thèm à.tương lai là một con đường do ta vẽ lên theo tháng năm thôi à tuyệt đối ko phải là bức tranh tuyệt mỹ hào nhoáng và mộng tưởng đâu. hãy đi thôi rồi bn cũng như tôi sẽ thấy dc cuối đường thành công hay thất bại giàu hay nghèo luôn là cái ai cũng gặp thui à

votinh4869

Tài xế O-H
a đi học đại học lấy bằng á có được cái j đâu nó chỉ là tờ giấy đỏ thôi mà e vừa lấy bằng đại học khoa ô tô ra đây để đó chứ làm j e về chui gầm vs vặn ốc thôi vì e thích làm thực tế
Mình thấy đc chứ. Củng cố lại kiến thức. Nâng cao thêm trình độ. Nói thật là giờ này mình thấy bị hổng kiến thức rất nhiều muốn học thêm. Rồi nhiều dự định nữa. Mà nó vẫn là dự định chưa triển khai được. Dặn lòng là phải làm thế này thế này mà vẫn chưa làm được. Chưa chiến thắng được chính mình. Nhiều lúc thấy chán chính bản thân mình. Cứ tà tà như này sao mà khá nổi.

ga_auto37

Tài xế O-H
Vâng bản chất bằng là 1 tờ giấy..nhưng tôi thích tờ giấy đây đó bạn à...khi bạn có bằng cấp và kịn nghiệm làm nghề họ sẽ tuyển dụng bạn chức cáo đấy..

ga_auto37

Tài xế O-H
làm ông chủ ư trong chán ngoài thèm à.tương lai là một con đường do ta vẽ lên theo tháng năm thôi à tuyệt đối ko phải là bức tranh tuyệt mỹ hào nhoáng và mộng tưởng đâu. hãy đi thôi rồi bn cũng như tôi sẽ thấy dc cuối đường thành công hay thất bại giàu hay nghèo luôn là cái ai cũng gặp thui à
Vâng cảm ơn bác.."trong chán ngoài thèm" ..câu nay thâm túy thật..đúng là ai làm chủ xưởng mới có suy nghi này được..

ga_auto37

Tài xế O-H
Theo quan điểm của em thì cái nghe sửa chứa ô tô bạc lám các cụ ạ.
nhiều khi muốn bỏ quách cho xong làm việc khác
nhưng cái mùi xăng dầu nó làm em ko bỏ dc các bác ạ.
giờ đi làm cứ biết làm thôi chứ em có biết tương lai sau này như nào đâu,lắm lúc buồn hút thuốc xong nghĩ linh tinh chả dc cái tích sự gì
Đấy tâm trạng này chắc ai cũng có nhưng chẳng qua lạ họ không dám nói ra...hoan nghênh bác nói được cảm xúc thật..hoanh nghênh bác vẫn đang theo nghề..

auto22

Tài xế O-H
Đôi khi buồn buồn em lại suy nghĩ về tương lai nghề mình các bác à?? Vì đang trẻ nên hi vọng..tham vọng nhiều lắm..nhưng vẫn đau đáu cái vấn đề đỉnh cao thành công là 1 thợ giỏi có tiếng hay là 1 ông chủ..1 người sếp hay 1 ông quản lý giỏi trong nghề???đi tâm sự mấy ông bạn trong nghề thì bảo là tao thích nghề này và làm đến già!! Ngĩ lại nó nói có lý vì nó đang trẻ con sung sức..nhưng sau này già có đạt phong độ được không?? Nhiều hôm nhìn sư phụ tôi cùng già rồi(năm nay tầm 55 tuổi).30 năm trong nghề thấy thầy chân tay nhăn nheo vẫn còn ngồi rà xucap rồi làm máy.chân tay quần áo thì lấm lem.mồ hôi ra đầm đìa.đôi khi 2 thầy trò tâm sự.thầy lại bảo đùa với tôi là về quê nuôi đàn bò giá trị hơn đây!! Làm nghề này tao chán lắm rồi..tôi lại cười cười lại suy nghĩ..thật ra..đáng ra cái tuổi 55 là họ đang còn sung sức như mấy ông nhà có điều kiện nhưng thầy tôi lại già trước tuổi có lẽ 30 năm trong nghề quá khổ..quá lao lực.và điều kiện kinh tế cũng chẳng khá giả là bao..nghĩ vậy tôi lại thương thầy..và tôi tự đặt câu hỏi nên mãi mãi làm thợ hay đang làm thợ phong độ chuẩn bị mất thì nên đi con đường khác như làm bàn giấy hay quản lý kỹ thuật hay đi dạy nghề chẳng hạn???lúc ấy mình sẽ khỏe hơn.nhàn hơn..và có lẽ cuộc sống đỡ vất vả lao đầu vào dầu mỡ!!!
Các bác đọc đến đây chắc các bác cũng hiểu tâm trạng của tôi..!!các anh.cac chú.các em ai có trải lòng gì thi cứ thẳng thắn tâm sự ạ để tôi có 1 mục đích phát triển riêng..chứ thật ra vẫn đang suy nghĩ rất nhiều
Những người có tiếng chưa chắc đã biết hết chưa chắc pan nào cũng xử lý được . Còn chuyện làm chủ hay xếp thì cũng còn tuỳ vao năng lực và bản lĩnh của mỗi người . có câu ``làm gì cũng không bằng làm liều và lì ``

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
TRèo lên được đỉnh này lại nhìn ra cái đỉnh khác nó cao hơn Bác ạ
Đúng ạ, khi ở trên cao thì mình có thể vươn tầm mắt xa hơn, nhận định có thể toàn cảnh hơn. Lúc đó có thể nhìn thấy đỉnh khác cao hơn, cũng có thể thấy các đỉnh khác cũng không cao hơn, tùy thuộc mình đứng ở đâu, ở đỉnh nào

Cai banh xe

Hề, chán thì vẫn phải chén

Cai banh xe

Những người có tiếng chưa chắc đã biết hết chưa chắc pan nào cũng xử lý được . Còn chuyện làm chủ hay xếp thì vũng còn tuỳ vao năng lực và bản lĩnh của mỗi người . có câu ``làm gì cũng không bằng làm liều và lì ``
Không hề tồn tại người mà ca nào cũng đỡ được đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên