Định hướng nghề ô tô cho sinh viên ngành ô tô

duymom
Bình luận: 27Lượt xem: 2,814

duymom

Tài xế O-H
Em hiện đang học nghề công nghệ ôtô, ko biết do biết do bẩm sinh hay ít thực hành mà lúc tháo các chi tiết máy ra thì được nhưng lắp lại thì không được hoặc sai( có bác nào trước đây giống e không??)
Còn động cơ nữa, em ngán nhất là đấu day động cơ phun xăng, nhìn dây điện rất rối, sợ đấu sai chập rồi lại đền nữa :(, các bác mất thời gian bao lâu để làm được nó vậy???
Mức lương của nghề này có cao không, làm dc phun xăng nen chú ý điều gì

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em hiện đang học nghề công nghệ ôtô, ko biết do biết do bẩm sinh hay ít thực hành mà lúc tháo các chi tiết máy ra thì được nhưng lắp lại thì không được hoặc sai( có bác nào trước đây giống e không??)
Còn động cơ nữa, em ngán nhất là đấu day động cơ phun xăng, nhìn dây điện rất rối, sợ đấu sai chập rồi lại đền nữa :(, các bác mất thời gian bao lâu để làm được nó vậy???
1/ Do cả 2 bác ạ
2/ Có nhiều người cũng như vậy, chuyện thường thôi mà
3/ Học nghề thì làm sao mà phải đền hả bác? Không có chuyện ấy đâu
4/ Thời gian để thạo nghề thì tùy người, bác ạ
5/ Nghề này, nếu giỏi thì cũng tự nuôi thân được, bác ạ
6/ Làm phun xăng nên chú ý, đừng để xăng, lửa, không khí gặp nhau là được

yodu

Tài xế O-H
Chắc cả bọn cứ giành nhau tháo nhỉ! cứ tháo hùn hục như trâu mà không biết cái gì hết! (P/s: đã từng trải qua khi còn đi hoc). hihi

nguyenvuongbkhn

Tài xế O-H
Nhiều người như bác thôi nên bác cứ bình tĩnh nhé! Chúc bác có tâm với nghề

nguyenminhtrang

Tài xế O-H
bác tháo . bất cứ chi tiết gì mà chưa biết trước khi tháo quan sát kĩ . cái gì muốn chắc chắn thì cho nó cái dấu . vừa tháo vừa nghiên cứu .chứ tháo hùng hục 1 chập rồi chả hiểu gì . thì bạn k làm được nghề này đâu

tuandat1987

Tài xế O-H
Bình tĩnh và tư duy một chút trước khi tháo, nên tháo và để theo tuần tự, những phần quan trọng nên đánh dấu. Chúc bạn thành công!

MATIZ1

Tài xế O-H
1/ Do cả 2 bác ạ
2/ Có nhiều người cũng như vậy, chuyện thường thôi mà
3/ Học nghề thì làm sao mà phải đền hả bác? Không có chuyện ấy đâu
4/ Thời gian để thạo nghề thì tùy người, bác ạ
5/ Nghề này, nếu giỏi thì cũng tự nuôi thân được, bác ạ
6/ Làm phun xăng nên chú ý, đừng để xăng, lửa, không khí gặp nhau là được
5 . có nuôi được thêm cả vợ hàng xóm không bác

quanglongck

Tài xế O-H
để khi lắp không bị lẫn khi tháo bạn nên soạn thành bộ, thứ nữa động cơ phun xăng nếu không nhớ có thể đánh dấu trước khi tháo. cần xác định đâu là tín hiệu chính để điều khiển nổ, đâu là tín hiệu hiệu chỉnh, cũng không khó bạn cần chăm chỉ hơn làm một số con là nhớ ngay

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
Có một thời gian mình cũng như vậy thôi, nhưng sau này tháo từ từ và quan sát kỹ từng chi tiết và xem nó nằm như thế nào và ở đâu. Sau đó nếu quên thì hãy quan sát lại chi tiết xem nó nằm ở đâu thôi. Tốt nhất là mình tháo thì mình ráp, không cho ai tháo hết

vunguyen_THM

Tài xế O-H
khi tháo thì nhìn tập trung một chút ah còn khi lắp thì ... nếu ko nhớ thì xem kỹ khi lắp tư duy 1 chút là ổn
Còn lương chỉ đủ ăn thôi ko nuôi đc vk ah

MATIZ1

Tài xế O-H
Cũng khó bác ạ. Nuôi vợ hàng xóm cũng rất tốn kém bác ơi. Nhưng mà có điều, anh em mình toàn nuôi vợ chủ xưởng hết
e củng đang nuôi vợ chủ xưởng bác ah.không biết bác thấy thế nào chứ e thấy nuôi vợ chủ xưởng nhiều cái hay lắm, càng ngày càng khám và phá nhiều cái . nói chung là khổ , metej , nhưng sướng bác ah

nguoidangthuong

Tài xế O-H
Sắp xếp các chi tiết theo thứ tự bạn à, bộ phận nào tháo trước thì hãy để lần lượt từ trái sang phải còn khi lắp thì lắp các chi tiết bắt đầu từ phải sang trái.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
e củng đang nuôi vợ chủ xưởng bác ah.không biết bác thấy thế nào chứ e thấy nuôi vợ chủ xưởng nhiều cái hay lắm, càng ngày càng khám và phá nhiều cái . nói chung là khổ , metej , nhưng sướng bác ah
Bác không định nói, bác là chủ xưởng đấy chứ

qvqlna

Tài xế O-H
Tháo mà không lắp được là chuyện bình thường của người mới học nghề hoặc học lâu mà không để ý, quan sát, rút kinh nghiệm. Nói chung là bác hảy cố gắng tập trung với 1 niềm đam mê. chúc bác thành công.

quangduccccc

Tài xế O-H
Ngày nay e vừa thực hành tháo lắp động cơ trên xương của trường, 11 người mà tháo mỗi một cái ĐC, tranh nhau tháo. Đến lúc lắp thì ko ai lắp cả, thế là mình e lắp, rối cả lên, lắp xong thấy thừa mấy con ốc. Cả bọn sợ thầy bắt tháo ra lên nên đem thu luôn các bác ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên