Đang tải...

Hãng khác đo đường kính xilanh

Thảo luận trong 'Hội chơi xe' bắt đầu bởi cdno2, 11/10/11.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. cdno2

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    0
    Xăng dự trữ:
    241 lít xăng
    chò anh chị, em là sinh viên năm nhất trường GTVT
    hôm trước các thầy có dạy lớp em sủ dụng dụng cụ đo lường trong đó có thước kẹp và đồng hồ xo em cũng đã biết cách sủ dụng rùi nhưng cũng chưa rõ khi đo đường kính xi lanh thì thì có cần thiết phải đo tại 3 điểm bằng đồng hồ so không hay chỉ dùng thức kẹp để đo thui?
    tóm lại em muốn hỏi: thầy giáo yêu cầu "đo đường kính xilanh cho tui" chứ không nói "đo độ côn độ ôvan"
    vậy em có thể đo bằng thứơc kẹp không ạ?

2. hoangda123

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    306 lít xăng
    Mình nghĩ bạn dùng thước kẹp đo sẽ không thích hợp. vì:
    1. Trên xi lanh có điểm G ( là các vòng bạc xécmăng ko đi tới nên không mòn ) do đó đường kính tại điểm G sẽ nhỏ hơn đường kính xilanh bạn cần đo.
    2. Xi lanh thường cần độ chính xác cao ( tối thiểu là 1/1000) trong khi thước cặp của bạn chỉ trong khỏang 1/20=0.05, 1/50=0.02 nên sẽ không chính xác.
    thường thì xi lanh sẽ dùng so kế để đo, bạn không có so kế có thể dùng panme đo trong 1/1000 đo sẽ tốt hơn.
    Chúc bạn học tốt.! mến chào bạn.^^

3. hoangda123

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    306 lít xăng
    Mình nghĩ bạn dùng thước kẹp đo sẽ không thích hợp. vì:
    1. Trên xi lanh có điểm G ( là điểm mà các vòng bạc xécmăng ko đi tới nên không mòn ) do đó đường kính tại điểm G sẽ nhỏ hơn đường kính xilanh bạn cần đo.
    2. Xi lanh thường cần độ chính xác cao ( tối thiểu là 1/1000) trong khi thước cặp của bạn chỉ trong khỏang 1/20=0.05, 1/50=0.02 nên sẽ không chính xác.
    thường thì xi lanh sẽ dùng so kế để đo, bạn không có so kế có thể dùng panme đo trong 1/1000 đo sẽ tốt hơn.
    Chúc bạn học tốt.! mến chào bạn.^^

4. svdongluc

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    79
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    1,325 lít xăng
    Phải dùng đồng hồ so mà đo bạn ơi. Và phải đo 3 vị trí để được độ chính xác và theo chuẩn là vậy..:)):)):)):))

5. auto.is250c

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    77
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    822 lít xăng
    bạn đo bằng thước cặp cũng được ( bạn chỉ cần bảo thầy là em đo đường kính cơ sở ). thước cặp để bạn đo đường kính cơ sở để bạn chọn dưỡng đồng hồ so dể đo đường kính xy lanh cho chính xác