Đổi Chế hòa khí sang phun xăng ĐT

Anhdn
Bình luận: 41Lượt xem: 5,325

Anhdn

Tài xế O-H
Xe sài bơm cơ, xăng luôn ở mức 2/3 trên mắt thủy tinh của CHK, Tôi đã thay đổi buri thường rồi, nhưng vẫn khg cải thiện.
Lại thêm một phát hiện mới, khi bật chìa khóa, chưa nổ máy, Tôi cầm dây lửa bị giật điện, có phải đang chập điện hay có vấn đề gì không hở các cụ, ai biết tư vấn dùm. Cảm ơn!

Anhdn

Tài xế O-H
Sao không có ai chịu tư vấn cho mình vậy ta
[MERGETIME="1434648591"][/MERGETIME]
;)SUAXECHUYENNGHIEP cứu cứu, ai cứu tôi
[MERGETIME="1434648601"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1434648628"][/MERGETIME]

trungauto

Tài xế O-H
Em đã từng độ cho con Mer. Gắn toàn bộ đồ Toyota, chạy được cã năm nay ko thấy khách phàn nàn gì cã. Không biết nó có đem ra đồng nát ko nửa. hihi

Anhdn

Tài xế O-H
Tôi nghĩ nhiều về bộ chế, vì các bộ phận khác kiểm tra ok hết rồi. Chỉ có bộ chế lô, bị mất bù ga buổi sáng, khó nổ khi nóng máy, nên muốn tìm bộ chế gin theo xe, bạn nào biết ở đâu có ở tp hcm chỉ dùm với. Cảm ơn
[MERGETIME="1435184217"][/MERGETIME]
Em đã từng độ cho con Mer. Gắn toàn bộ đồ Toyota, chạy được cã năm nay ko thấy khách phàn nàn gì cã. Không biết nó có đem ra đồng nát ko nửa. hihi
Vậy con xe của tôi, Bác chế, độ được không?
[MERGETIME="1435184234"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1435184858"][/MERGETIME]
Vậy con Toyota corola1.3 của tôi bác độ được không?

Anhdn

Tài xế O-H
Vậy con Toyota corola1.3 của tôi bác độ được không?

Anhdn

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác, hôm nay mình mang xe đến tiệm Ngô Tuyêt-ADV, thay luôn CHK mới, kết quả ok rồi hi hi

Anhdn

Tài xế O-H
Tình hinh em nó đến giờ tương đối ổn, chỉ còn thiếu cái bù ga máy nguội, các bác biết ở đâu có, chỉ giúp, cảm ơn

Anhdn

Tài xế O-H
e có ý đóng góp thêm là cụ nên dùng buji thường.buji theo xe là loại buji thường thôi.khe hở tốt nhất là 1 đến 1,1 mm.khe hở nhỏ làm diện tích màng lửa tiếp xúc với hòa khí nhỏ đi cũng làm khó nổ. buji bạch kim không thích hợp vì tia lửa của nó nhỏ hay nói cách khác màng lửa hẹp dẫn đến việc lan tràn màng lửa kém.cụ có thể kiểm tra được cái này bằng mắt.
Nếu do buri sao khi máy nguội lại dễ nổ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên