Động cơ 4d94

autolanvinh93
Bình luận: 4Lượt xem: 1,972

autolanvinh93

Tài xế O-H
E vừa làm máy xong. Nhưng e k chuyên dòng này khi e lắp bánh răng trung gian thì e thấy bánh răng này chạy bằng bi côn k phải chạy bằng bạc như những máy khác và dk bắt bằng 1 con bulông 12 và 1 long đen to tì vào ca bi. Bác cho e hỏi khi bắt chặt con bulông đó thì khi nổ máy bánh răng đó quay ngược chiều kim đồng hồ vậy khi nổ máy lâu nó có làm cho con bulông 12 đó chôi ra và phá vỡ bi và bánh răng k? Vì khi lắp vội e k để ý giờ nghĩ lại thấy hơi lo. Giờ máy nổ rà chơn thì vẫn bình thường bác ak.

Bomcummins

Tài xế O-H
E vừa làm máy xong. Nhưng e k chuyên dòng này khi e lắp bánh răng trung gian thì e thấy bánh răng này chạy bằng bi côn k phải chạy bằng bạc như những máy khác và dk bắt bằng 1 con bulông 12 và 1 long đen to tì vào ca bi. Bác cho e hỏi khi bắt chặt con bulông đó thì khi nổ máy bánh răng đó quay ngược chiều kim đồng hồ vậy khi nổ máy lâu nó có làm cho con bulông 12 đó chôi ra và phá vỡ bi và bánh răng k? Vì khi lắp vội e k để ý giờ nghĩ lại thấy hơi lo. Giờ máy nổ rà chơn thì vẫn bình thường bác ak.
Có ảnh hưởng đấy cụ ak.bánh răng đấy bị ghì thì vòng bi sẽ vỡ,mà vỡ thì lại được cẩu động cơ.

bao7329

Tài xế O-H
Cái vòng bi đó căn chỉnh độ rơ bằng mấy con long đen mỏng phía sao con long đen to ấy .khi siết chặt thấy rơ bi thì bỏ bớt đi . bó bi thì thêm vào . siết chặt thì không có chuyện đề ra dc cụ nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên