Động cơ bị xóa dấu

E
Bình luận: 8Lượt xem: 1,322

euro5

Tài xế O-H
Em chào các bác trên O-H! Các bác giúp em với nhé. hiện E đang làm con máy dầu fiat mà bị các anh thợ trước xóa dấu.trong quá trình rả E vẫn làm dấu,nhưng trước đó các A thợ ráp trật cam mình làm dấu theo nên trật luôn.May vẫn nỗ nhưng mất công xuất,làm việc yếu lắm.các bác có chiêu gì giúp E với. cảm ơn các bác nhiều!

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Em chào các bác trên O-H! Các bác giúp em với nhé. hiện E đang làm con máy dầu fiat mà bị các anh thợ trước xóa dấu.trong quá trình rả E vẫn làm dấu,nhưng trước đó các A thợ ráp trật cam mình làm dấu theo nên trật luôn.May vẫn nỗ nhưng mất công xuất,làm việc yếu lắm.các bác có chiêu gì giúp E với. cảm ơn các bác nhiều!
Học lại "Phương pháp cân cam". Làm Thợ mà không biết cân cam là sao nhỉ.

euro5

Tài xế O-H
Cảm ơn bác thịnh nhân nhiều! Đã cân nhưng ko chính xác được bác ơi. còn dấu của bơm cao áp nửa chứ!

Buonoi10

Tài xế O-H
Fiat của bác mấy máy. Bơm dầu là đứng hay loại gì. ngày xưa bơm dầu đứng mà mất dấu bọn tôi phải đặt theo dạng nhú dầu đấy.

D

duonghoanauto-89

Khách
bác kt lại cam xem nếu sai thì đem ma can lại đi nha

lu quoc duc

Tài xế O-H
về vấn đề này thì lần sau trước khi rã máy bác nên làm dấu cam hoặc quay cam đúng tầm xem thật kĩ.rồi làm dấu đó là phản xạ tụ nhiên của một người thợ máy.cũng đơn giản nhưng làm mình phải mất công thôi.bác quay máy 1 lên đỉnh pítong.DCT.Quay trục cam ờ cuối kì nén đầu kì xả .quay tầm bơm cao áp đang đẩy dầu lên máy một.Sau khi nổ chỉnh lại tầm sớm muộn của động cơ.như vậy là ổn....

sk30uu

Tài xế O-H
hi em chỉ nói câu này là bác đặt đc (cuối nén đầu nổ cuối xả đầu hút ) bác lập lại bảng nổ đi nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên