Động cơ d8 lên ga khó hiểu s

C5galaxy
Bình luận: 8Lượt xem: 1,313

C5galaxy

Tài xế O-H
Em mới thay bạc con động cơ trung quốc 1 xilanh d8. Nó bị gãy con bu lông giữ cục đối trọng trục khuỷu Em khoan rồi lấy con bu lông khác lắp vào nổ bt nhưng bị ga điên. Khi nổ 1 là nó tự lên hết ga ,e kéo cần ga nhỏ lại thì nó tắt máy lun chứ không giảm đc. Em không đụng vô heo dầu của nó mà bây giờ nó thành ra như thế. E k nghĩ ra nỗi. Mấy cụ có trải qua vụ này thì tư vấn cho em cái

Tatcavicon

Tài xế O-H
Tháo trục cơ ra ngoài làm hả? Nếu z khí lắm vào nhó chú ý lắp dấu phần nhông cho đúng. Nếu dấu đúng rồi thì kiểm tra bộ điều tốc. Khả năng bị bung 2 lá búa của bộ điều tốc rồi đó.

C5galaxy

Tài xế O-H
K tháo ra đâu cụ ơi. Mà con động cơ 1xilanh này có bộ điiefu tốc nữa hả cụ. Cụ chỉ e kiểm tra với. Chứ cứ quay nổ là nó lên hết ga gê quá

Tatcavicon

Tài xế O-H
Có chứ. Bạn nắp hộp nhông ra. Ngay chỗ tay quay đó. Trong đó có cái thanh một đầu gắn vào thanh răng bca,một đầu tì vào bộ điều tốc. Nói là bộ chứ nó đơn giản hơn động cơ lớn. Kiểm tra xem lá búa có bị bung ra ko. Nguyên lý hoạt động lại khi động cơ hoạt động 2 lá búa này sẽ vung ra để duy trì tốc độ động cơ đồng thời nhờ lực căng lò xo giữ không cho lá búa bung ra tự do gay cướp ga. Bạn tháo ra điều chỉnh con bu lông đàng sau cái trục đó. Nếu không rành thì nên mua mới thay. Chỉ khoảng 100 nghìn thôi. Chúc bạn thành công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên