Động cơ HYUNDAI SANTAFE

svdongluc
Bình luận: 3Lượt xem: 1,564

svdongluc

Tài xế O-H
Nhờ các bác tư vấn giùm em. Em đang thực tập ở 1 đại lý huyndai. Trong ngày có 1 chiếc xe Huyndai Santafe máy dầu đến làm bộ tăng áp bị sục dầu lên tubo. Sau khi tiến hành sửa chửa vệ sinh tubo thì lắp lại. Theo các bác dầu lên tubo do nguyên nhân từ đâu, nó chui vào luôn két làm mát khí nạp.
Cái thứ 2 là khi xe nổ mở lổ trên nắp máy thì thấy có hơi lên rất mạnh và mở que thăm dầu cũng thấy hơi. Có phải xe bị mòng xéc măng hay xu páp đóng không kín không? Mong các bác tư vấn giùm em với. Em thank!!!!

svdongluc

Tài xế O-H
Ðề: Động cơ HYUNDAI SANTAFE

Minh ngi duong xa bi bit lai. thao co xa no may kiem tra. neu van thay hoi day len manh thi bo may thay hoi

Cám ơn bác nhưng không có chuyện đường xả bít lại đâu. Mình đang nghi do xéc măng hay xupap mòn đế thôi. Mà lần sau bác nên viết có dấu cho đúng theo quy định của diễn đàn.:103::103::103:

nguyen nghi

Tài xế O-H

Nhờ các bác tư vấn giùm em. Em đang thực tập ở 1 đại lý huyndai. Trong ngày có 1 chiếc xe Huyndai Santafe máy dầu đến làm bộ tăng áp bị sục dầu lên tubo. Sau khi tiến hành sửa chửa vệ sinh tubo thì lắp lại. Theo các bác dầu lên tubo do nguyên nhân từ đâu, nó chui vào luôn két làm mát khí nạp.
Cái thứ 2 là khi xe nổ mở lổ trên nắp máy thì thấy có hơi lên rất mạnh và mở que thăm dầu cũng thấy hơi. Có phải xe bị mòng xéc măng hay xu páp đóng không kín không? Mong các bác tư vấn giùm em với. Em thank!!!!

bác đã đo áp suất nén được bao nhiêu chưa, còn dầu ở turbo là dầu của turbo ra hay dầu của máy?

svdongluc

Tài xế O-H

bác đã đo áp suất nén được bao nhiêu chưa, còn dầu ở turbo là dầu của turbo ra hay dầu của máy?

Em không đo áp suất trong quá trình nén, nhưng mở nắp đổ dầu bôi trơn thì ra hơi rất nhiều. Còn vấ đề tubo thì dầu vào tubo bôi trơn vẫn bình thường. Nhưng dầu bôi trơn lại có trong két làm mát khí nạp (intercooler). Vấn đề là ở chổ đó...:37::37::37:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên