Đang tải...

Thảo luận động cơ isuzu gắn trên máy xúc hitachi 450 ex bị sôi nước

Thảo luận trong 'Thảo luận về xe máy công trình' bắt đầu bởi 1122, 9/9/14.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. 1122

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    41
    Mã lực:
    41
    Xăng dự trữ:
    320 lít xăng
    tình hình là em có con động cơ isuzu gắn trên máy đào hitachi 450 ex ,mới làm lại máy được 3 tháng máy hoạt động rất tốt , nhưng hôm vừa rồi do tài xế bất cẩn để hết nước ,nên máy rất nóng ,sau đó tài xế để nguội máy đổ nước vào ,và nổ máy lên thì máy bị thổi roăng quy lát , tháo ra thay roăng thì phát hiện thêm bị nứt mặt quy lát , đã thay mới mặt quy lát lại nhưng giờ chạy khoảng 30 phút nước vẫn sôi mạnh ,mong các cụ chém nhiệt tình giúp e

Đã được đổ xăng bởi thaohachxm.
  2. chxm

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    925
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    5,345 lít xăng
    cụ kiểm tra xem có khí từ két ra không.( cụ dùng bao cao su bọc vào lắp két nước, bịt đường nước thừa lại. thấy có khí. cụ thấy vấn đề) thường khi bị nứt mặt , ta cũng chú ý tới lốc.

Đã được đổ xăng bởi thaoha.
  3. canhoto

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    230
    Mã lực:
    116
    Xăng dự trữ:
    464 lít xăng
    Em thì hay thử bằng cách tháo bỏ curoa bơm nước sau đó cho máy nổ tròn rồi xem ở két có bị sủi tăm khí không. Nếu có chứng tỏ bị thổi zoăng. Còn nguyên nhân theo em cụ nên kiểm tra kỹ lốc máy của cụ xem bề mặt nắp với thằng nắp máy có bị cong vênh j không? Thứ 2 là kiểm tra lại nắp máy (vì chắc cụ mua hàng bãi thì cong vênh vẫn có thể xảy ra) cẩn tắc vô áy náy cụ ợ.

Đã được đổ xăng bởi thaoha.