Động cơ komatsu 6d125-5E lắp trên máy komatsu PC400-7EO

kekemcoidihochoi
Bình luận: 14Lượt xem: 2,539

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
Chào các cụ , bên em có con máy PC400-7EO , máy nổ lên làm việc bình thường được khoảng 3-4h thì nếu giảm về chạy ga răng ty là chết máy , đề lại lại nổ được nhưng phải để mức ga cao hơn 2 nấc , máy có hiện tượng nổ không tròn tiếng , máy báo lỗi E15 em có kiểm tra thì báo lỗi con van EGR , em đã vệ sinh con van đó và h không còn báo lỗi gì cả nhưng máy vẫn bị hiện tượng trên . Hệ thống nhiên liệu đã làm sạch , kín , bơm kim đã đem đi kiểm tra đều Ok . Các cảm biến không báo lỗi gì cả , lúc máy nổ không tròn tiếng thì vào lỗi phần máy thì hiện lỗi CA234 engine over speed ,các cụ biết chém giúp nhà cháu với ạ , Thanks các cụ nhiều.

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Theo em bác nên thử với cảm biến g và ne xem có hỏng con nào không ,máy của bác đang báo lỗi hệ thống điều khiển

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Theo em bác nên thử với cảm biến g và ne xem có hỏng con nào không ,máy của bác đang báo lỗi hệ thống điều khiển
View attachment 76904
Tư vấn như "THUOCDOC" thế mới gọi là "TƯ VẤN CHUẨN".
Em nó kêu gào rõ ràng:"EM BỊ VƯỢT TỐC" (CA234 = ENGINE OVER SPEED) thì phải kiểm, kiếm những cái liên quan đến tốc độ động cơ chứ!! Những cái dính dáng:

1. Các cảm biến tốc độ.
  2. Các giắc cắm của các cảm biến đó.
  3. Các dây điện nối vào các giắc đó.
  4. Cuối cùng, xấu nhất là cái HỘP.

anhhoang67537

Tài xế O-H
Em chỉ thấy cụ chủ nói đến nhiên liệu làm sạch kín rồi trong đó lọc lá các loại thì sao
2 nữa là lỗi CA234-engine over speed.
Nhưng theo ngu ý của em thì ga nhỏ mà vào tải lịm chết máy và ga quá mức cho phép như CA234 thì lại làm việc bình thường và k tròn tiếng thì có khi nào đói dầu k các cụ, bơm kim cụ chủ kiểm tra rồi vậy cho hỏi cb và as rail lúc ấy là bn và cảm biến tốc độ thì cụ đo đạc thế nào,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên