Động cơ xả ra nhiều khói trắng

nvd.30041993
Bình luận: 36Lượt xem: 3,416

quanglevan1993

Tài xế O-H
cám ơn các bác đã tận tình giúp đỡ. hôm nay em đã tháo bơm kình đi cân lại. nếu không ôn lúc đó tính tiếp
Cụ nói nghi ở bơm cao áp gì mà nhanh thế! Còn những vấn đề cụ phải kiểm tra trước nữa chứ: Cân cam, turbo có vấn đề áp suất nén???
Em đợi cụ giải quyết xong chia sẻ cho ae cung biết!!

Em đã đi cân bom, sục rửa lại bình dầu nhưng hiện tượng khói chỉ giảm mà ko hết các cụ ah.
Mở cổ xả ra để xác định chính xác là bị máy nào. Khói trắng hay khói xanh? Có mùi dầu sống, cay mắt không? Có những trường hợp khi chết kim phun, xéc măng dầu của máy đó cũng bị tèo luôn, dẫn đến sục dầu động cơ lên buồng đốt.

nvd.30041993

Tài xế O-H
Mở cổ xả ra để xác định chính xác là bị máy nào. Khói trắng hay khói xanh? Có mùi dầu sống, cay mắt không? Có những trường hợp khi chết kim phun, xéc măng dầu của máy đó cũng bị tèo luôn, dẫn đến sục dầu động cơ lên buồng đốt.
6 máy đều hoạt độnh chú ạ. Khói phun ra từ máy 1 - 4 và 5. Séc manh dầu hỏnh rồi phải ko ạ???

thecongicek51

Tài xế O-H
Hi cụ,
theo kinh nghiệm của em thì cụ nên kiểm tra là áp suất ném của buồng đốt.
Với khói trắng này em cũng nghi là bị gãy xéc măng lắm.

Cuong384

Tài xế O-H
động cơ khói trắng có mùi dầu và cay mắt là bị sao bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên