Động cơ xe Ford Everest 2005 bỏ máy 4 và ra khói trắng

blackcoffee123
Bình luận: 112Lượt xem: 13,284

hungnguyen012

Tài xế O-H
Thật không may em lại thoát ra rồi và cũng chả tìm ra đc cái gì
oh.nếu em lên diễn dàn sớm thì dỡ cho bác rồi.nhưg ko sao.tháo ra rồi thì ta kt lun .bác kt coi xuppap có kín ko.phớt ghit ntn.mặt máy có bị cong vênh ko .các lỗ nước có bị ăn mòn nhiều ko.quan trọng nhất bác xem có bị nức ko nhé.ak bác xem chiều của pittong có ráp ngược ko nhé.nếu ok hết ta lại ráp vào .dể nổ roda xem ok chưa.chưa ok thay lun máy mới.giỡn thôi.

blackcoffee123

Tài xế O-H
oh.nếu em lên diễn dàn sớm thì dỡ cho bác rồi.nhưg ko sao.tháo ra rồi thì ta kt lun .bác kt coi xuppap có kín ko.phớt ghit ntn.mặt máy có bị cong vênh ko .các lỗ nước có bị ăn mòn nhiều ko.quan trọng nhất bác xem có bị nức ko nhé.ak bác xem chiều của pittong có ráp ngược ko nhé.nếu ok hết ta lại ráp vào .dể nổ roda xem ok chưa.chưa ok thay lun máy mới.giỡn thôi.
Em kiểm ra hết rồi bác khổ nổi là không tìm đc nguyên nhân nó là cái gì. Có khi lại phải lắp vào

hungem

Tài xế O-H
- Tốt nhất bạn nên kiếm đồng hồ đo áp suất buồng đốt đị,khi đã có pạn bệnh không thể đoán theo cảm tính được đâu bạn

blackcoffee123

Tài xế O-H
Em đang cho rà lại supat xong lắp nên xem ntn. Nếu vẫn không đc có khi em phải mượn cái bơm của xe khác lắp vào thử

4car

Tài xế O-H
ý nhà cháu là nó rạn thì khó nhìn lắm
nhà cháu trước phải
cho mặt máy ra ngoài rồi đổ đầy nc vào cổ nước đợi 1 lúc mơi thấy rỉ nc ơ lỗ chân xupap đấy cụ
văn nhà cháu hơi lủng cửng mong cụ thông cảm

4car

Tài xế O-H
em của nhà cháu trước bị hết nc nen thổi gioăng
cho phay mặt máy lắp lên mãi mới phát hiện đc cũng vì chủ quan đấy cụ ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên