DTDAUTO " thiết bị chẩn đoán mã lỗi xe máy phun xăng "

daotaygacm
Bình luận: 31Lượt xem: 4,872

phuviet91

Tài xế O-H
Chào bạn!
Máy này phát hiện được. Ví dụ khi xe vừa chạy, máy vẫn nguội, dùng chức năng đọc thông số hiện hành thấy nhiệt độ động cơ báo 80 độ chứng tỏ cảm biến có vấn đề (bị kém, hoạt động không chính xác). Trong trường hợp này ECM không báo lỗi vì nhiệt độ vẫn trong giải cho phép.
Bác có kiếm thức tốt về điện tử dùng chức năng đọc thông số hiện hành và kích hoạt cơ cấu chấp hành của Motoscan sẽ biết được nhiều lỗi mà nhiều khi ECM không báo.
Chiếc máy motoscan phiên bản 4 này .Em và 1 số người đầu tiên đã được trải nghiệm tính năng full của motoscan từ những ngày mà chưa được xuất xưởng .
Theo quan điểm của tất cả mọi người là máy chuẩn đoán khi cắm vào xe là biết bệnh của em nó liền .Nhưng trên thực tế không phải như vậy .
ECU thừa khả năng chẩn đoán (check) của em nó .
Thiết bị chẩn đoán motoscan hỗ trợ việc đọc các thông số từ các cảm biến gửi về ECU ( 1 số giá trị trên máy có thể là mặc định),đọc mã lỗi .xóa mã lỗi,tra mã lỗi.
Còn về kích hoạt cơ cấu chấp hành chỉ có tác dụng với các dòng FI của YAMAHA còn các dòng khác thì không thể .
Motoscan chỉ kích hoạt bobin đánh lửa ,kim phun(YAMAHA) khi công tắc ở vị trí ON (động cơ không nổ máy đâu nha )
Nó là thiết bị đắc lực nếu ai thực sự am hiểu về PGM _FI đó các cụ .Em thì chỉ không chịu được cái giá ngất ngưởng của em nó thoi.

trang...com...vn

Tài xế O-H
Bác nói 1 số giá trị trên máy là mặc định vậy thì nó đâu có hiển thị chính xác tin hiệu gửi về từ cảm biến. vậy thì cũng bằng 0
có p máy này kiểm tra dc mức độ tiêu hao nhiên liệu tất cả các loại xe cả xe dùng chế hoà khí p ko bác.
mà máy này còn ưu điểm j ko bác dùng rùi chia sẻ với a e

phalaidat

Tài xế O-H
đèn check nó còn sáng ko ạ..??..nếu mã lỗi lưu trữ thì lần sau hỏng cái đó đèn check sẽ ko báo nữa..phải thế ko ạ??

Nếu không xóa mã cũ cũng không sao ,chỉ có điều nếu lần sau có lỗi mới khi kiểm tra người thợ sẽ không biết đó là lỗi quá khứ hay hiện tại mà sửa chữa, tốt nhất vẫn là xóa lỗi sau khi đã sửa xong cụ nhé.

phuviet91

Tài xế O-H
Bác nói 1 số giá trị trên máy là mặc định vậy thì nó đâu có hiển thị chính xác tin hiệu gửi về từ cảm biến. vậy thì cũng bằng 0
có p máy này kiểm tra dc mức độ tiêu hao nhiên liệu tất cả các loại xe cả xe dùng chế hoà khí p ko bác.
mà máy này còn ưu điểm j ko bác dùng rùi chia sẻ với a e

moto scan chỉ sài cho dòng phun xăng điện tử.ngoại trừ không sài được trên dòng piagio.
ưu điểm em đã nói ở trên rồi .

datbikerhy

Tài xế O-H
Nếu không xóa mã cũ cũng không sao ,chỉ có điều nếu lần sau có lỗi mới khi kiểm tra người thợ sẽ không biết đó là lỗi quá khứ hay hiện tại mà sửa chữa, tốt nhất vẫn là xóa lỗi sau khi đã sửa xong cụ nhé.
sẵn đây cho e hỏi..có cách nào xóa mã lỗi của thằng yamaha hay sym = tay ko ạ..???honda thì có kiểu nối tắt dlc rồi..ko biết a thằng này thì thế nào..???

T

taito

Khách
Nhà sx họ up clip thực tế rồi đây này, Bác nào muốn hỏi về xoá lỗi hay thông số hiện hành thì cứ vào đây mà xem cho rõ, hỏi thì nên tìm đúng chỗ để hỏi
http://dtdauto.com/Product/Product_motobike/motobike_V.htm

http://m.youtube.com/watch?v=_ynN4VF_5S8

namanhvn

Tài xế O-H
Ðề: DTDAUTO " thiết bị chẩn đoán mã lỗi xe máy phun xăng "

Các cụ xem còn thiết bị nào hay hơn cái thiết bị này chỉ giùm em!

hacola

Tài xế O-H

Các cụ xem còn thiết bị nào hay hơn cái thiết bị này chỉ giùm em!

Tôi không biết thiết bị của DTD auto support cho bao nhiêu dòng xe, con cái này cua nước ngoài hỗ trợ 7 dòng xe
dang VCI ket nối máy tính, nó có cả dòng kết nối trực tiếp nữa nhưng không hỗ trợ HonDa.

Motor Brand List Coverage
for Honda,Y AMAHASYM,KYMCO,SUZUKI,HTF,PGO series brands electronic fuel injection motorcycles
Diagnosis functions for Yamaha, KYMCO,SUZUKI,HTF,PGO,SYM: 1)Read the fault code;
2)erase the fault code;
3)data flow analysis;
4)CO adjustment;
5)Action test

The Function for Honda:
1) read fault code
2) erase fault code

Voltage:10.5v-15v
Supports system:Windows xp orWindows7

Còn đây là loại trực tiếp chức năng như danh sách hỗ trợ như loại trên nhưng không hỗ trợ HonDa.

Mình sẽ tìm kiếm thêm thiết bị khác nếu nó hỗ trợ đa năng và nhiều dòng xe minh sẽ up thêm để các cụ moto repair tham khảo.

fangiacdi

Tài xế O-H

Xe của vịt ngan nhà mềnh ko có dòng xe toàn cầu...trừ zona của yamaha...nên thiết bị mua của tây về ko có support.nó toàn moto thôi..còn mấy cụ dtd thì em sợ cụ lắm rồi.........đồ chơi của các cụ đúng chỉ là đồ chơi......:77:

autotech

Tài xế O-H

Thì kém quá có biết sử dụng đâu mà chẳng gọi nó là đồ chơi, cách tốt nhất là đến tận nơi để họ dạy cho đỡ âm u

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên