Dung Dich Pha Với Xăng

lethuyen13
Bình luận: 36Lượt xem: 19,113

theanh_79

Tài xế O-H
Cái này nên dùng,thông thường từ 1 vạn km là có thể sử dụng được rồi.Định kỳ mỗi 5~6000km mục đích loại bỏ muội khói cacbon trong buồng đốt xupap kể cả kim phun hay chế hòa khí

Chauletuananh

Tài xế O-H
Thấy bên Liqui Moly cũng bán dung dịch carbon cleaner này, không biết sử dụng thế nào
Có hai loại nhé các bác một loại đổ vào xăng để làm sạch hệ thống xăng, buồng đốt. Nói chung chỗ nào xăng đi qua là nó làm sạch hết. Một loại là đổ vào nhớt để làm sạch máy, chỗ nào có nhớt là làm sạch hết. Loại đổ vào xăng thì không có gì nói, loại đổ vào nhớt sau khi đổ vào nhớt và cho chạy không tải rồi thay nhớt thấy nhớt cũ có một đóng mạt đen nhỏ có lớn có. thay xong chạy thấy máy hoạt động êm hơn nhìu

tuanlinh92

Tài xế O-H
Có ổn không mấy pác! khi mà xe e chạy được 13 năm 4 tháng chưa làm máy mà cũng chưa đổ hơi lun nha! đổ cái này vào nó làm sạch mụi than đóng trên đỉnh và các thứ trong buồng đốt liệu máy của e nó có còn kính hơi nữa không? hay là nó ra khói đen lun nhỉ?
khói đen thì hao xăng. còn không kin hơi thi nhớt lên buồn đốt sẽ ra khói trắng. nếu xe bạn ra khói đen thì nen kiểm tra lọc gió, lọc gió bẩn=> khói đen ở bô

speed

Tài xế O-H
đây gọi là chăm soc bảo dưỡng cho xế cưng :))
Người kỹ tính hay am hiểu về xe sẽ quan tâm đến vấn đề này hơn, cũng có 1 số người chạy xe đến khi hư luôn thì thôi,chẳng thèm sửa :)

theanh_79

Tài xế O-H
So với giá tiền để ra Head Honda sử dụng dịch vụ vệ sinh kim phun,buồng đốt,họng gió thì chênh lệnh cũng không quá nhiều. Mà chất lượng sẽ cao hơn
Trước đây mình dùng Techron, Cacbon cleaner thường xuyên.Tuy nhiên sắp tới đây đi vệ sinh kim phun buồng đốt bằng máy chi phí chỉ 100k hơn so với kiểu kia vài chục mà sẽ sạch sẽ hơn nhiều

wensheng

Tài xế O-H
So với giá tiền để ra Head Honda sử dụng dịch vụ vệ sinh kim phun,buồng đốt,họng gió thì chênh lệnh cũng không quá nhiều. Mà chất lượng sẽ cao hơn
Trước đây mình dùng Techron, Cacbon cleaner thường xuyên.Tuy nhiên sắp tới đây đi vệ sinh kim phun buồng đốt bằng máy chi phí chỉ 100k hơn so với kiểu kia vài chục mà sẽ sạch sẽ hơn nhiều
Ở đâu có máy và làm dịch vu vệ sinh như bạn nói vậy ? chỉ cho mình với nhé

wensheng

Tài xế O-H
Cái này có đấy các HAED mà. Nó dùng hydro và oxy bơm thêm vào cổ hút gió, trước chế hòa khí. Chạy khoảng nửa tiếng, bác ạ
Cảm ơn cụ, từ trước giờ cứ ác cảm với kỹ thuật viên Head, vì trước đây có vào bảo dưỡng khi xe mới, nhưng thấy họ làm lóng ngóng, qua loa cho xong chuyện nên chán Head luôn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên