Đứt dây curoa cam

locgay
Bình luận: 35Lượt xem: 9,481

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
các cụ cho em hỏi các dấu hiệu bị đứt dây curoa cam w ạ
theo như ngu kiến của e,để bác biết xe có bị đứt dây cam hay không,mà không cần tháo gì thì đơn giản thôi ạ,
thứ nhất như cụ cai banh xe đã nói,
thứ 2 là cụ mở lắp ca bô,dùng 1 cái búa tác dụng 1 lực vào vị trí có dây cam là biết liền,

đồng nghĩa với nó là 1 lượng tiền của ta đã ra đi với nó ạ,
hjhjhjjjjj
e chém vậy,có chỗ nòa không đúng các cụ bỏ quá cho ạ

TuyetVAIXE

qvqlna

Tài xế O-H
Nếu xe đang chạy thì nghe dưới gầm lục khục rất lớn, đèn check engine sáng, mất trợ lực lái .

vinh94

Tài xế O-H
Bác mở ốp hộp cam ra rồi quay máy là biết. nếu truc khuỷu quay mà trục cam không quay là bị đứt thôi à! tuy lâu nhưng an toàn bác à. khỏi bị hư các chi tiết trong động cơ.

kimdat7247

Tài xế O-H
Đứt dây cam thì tùy từng xe mới phải trung tu. Lấy vd như xe tải hyundai 1t25 đứt dây cam chỉ làm gãy cò, gãy máng cam mà thôi. Chỉ cần thay thế mấy chi tiết đó là ngon ngay

Vinh_BaVi

Tài xế O-H
Dây curoa cam mà đứt thì nắp máy, xupap nó tè le luôn rồi còn đâu, dây cu roa cam phải thay định kỳ hoặc kiểm tra thấy ko ổn là phải thay. Còn nếu đứt rồi thì chắc chắn máy phải trung tu rồi.
Bác lại chém bác gặp con Joile xem e cho đứt cả dây cam + dây đối trọng luôn cũng k phải sờ vào máy làm gì cả ^^

antrungan

Tài xế O-H
Dây curoa cam mà đứt thì nắp máy, xupap nó tè le luôn rồi còn đâu, dây cu roa cam phải thay định kỳ hoặc kiểm tra thấy ko ổn là phải thay. Còn nếu đứt rồi thì chắc chắn máy phải trung tu rồi.
chưa chắc đâu bác , em mới bị con laceti đề mãi nổ tháo ra mới biết bị đứt , thay mới vào mọi thứ lại ok ko cần làm gì

anhkhoa89

Tài xế O-H
xe đang chạy thì chết máy, đề lại được nhưng ko có hơi hám gì hết==> bứt dây curoa cam==> đi toi dàn xupap, nặng thì lũng piston, nặng nữa thì gãy trục cam lun...:eek:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên