E đang làm con MErc GL 450 nó bị lỗi P0455... giúp em vs!

A
Bình luận: 7Lượt xem: 1,308

AnhVanHyundai

Tài xế O-H
Xin lỗi AD vì e post nhầm box nhé!
Em nó bị lỗi P0455 (major leak in purge /hose in system not connected or filler cap open)
E ko biết cách xử lí sao cho triệt để các bác giúp e với..
E làm e nó 2 3 ngày sau nó lại nổi đèn check lên lại...
Theo như e bít lỗi này của hệ thống nhiên liệu phải ko các bác...
E ít làm Merc nên ko rành...

anan_papo

Tài xế O-H
lỗi này theo e biết thì là rò rỉ đường ống hay ống trong hệ thống không kết nối hoặc phụ cáp mở.bác kiểm tra lại toàn bộ hệ thống nhiên liệu xem có bị thủng hay bị tắc đâu không.và dây điện theo hệ thống nhiên liệu như bơm hoặc cảm biến áp xuất nhiên liệu.e nghĩ vậy không biết đúng không hy vọng giúp được bác.chuk bác sớm tìm ra bệnh.

huynhlong

Tài xế O-H
bác kiểm tra sơ bộ là có bị lủng đường thông hơi xăng không? và đã kiểm tra cái ron nắp bình xăng có chổ nào bị hở không ạ

trungauto

Tài xế O-H
Lổi này do nhiều nguyên nhân, áp suất hơi hệ thống mất khi mà van hơi xăng chưa mở thì sẻ báo lổi này. Có thể do: nắp xăng không kín(van một chiều hoặc ron nắp xăng hở), đường ống hơi bị thủng, Cụm van của bầu lọc hơi xăng - Canister hư...

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Con này bị hở ở con van mở hơi thừa thùng xăng nằm ở trên khoang động cơ đấy bác , bác thử tháo ra lấy súng xì xì nhẹ xem có thông ko nếu thông là chết nhé

lehuyvu79

Tài xế O-H
Lỗi P0455 Bay hơi nhiên liệu bị rò rỉ van EVAP. Nó có nghĩa là một lỗ rò rỉ đã được phát hiện., hệ thống kiểm soát bay hơi nhiên liệu từ hệ thống nhiên liệu của xe. Hơi nhiên liệu được chuyển qua ống, để một ống lưu trữ. Sau đó, khi động cơ đang chạy một van kiểm soát cầm trừng sẽ mở ra cho phép lượng chân không hút một phần hơi nhiên liệu vào động cơ , cụ kiểm tra các hệ thống EVAP hoạt động tốt kg, đường ống có bị hở gãy hoặc bị tắc, chúc cụ thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên