Em cần giúp đỡ về bơm cao áp chia ạ. .............................. mời các bác vào ạ

T
Bình luận: 11Lượt xem: 1,313

traicongtruong

Tài xế O-H
Hiện tại em đang làm 1 mô hình bơm dầu. loại bơm chia cho xe 1 tấn.
em kéo bơm bằng 1 mô tơ lại 1,1 kw. mô hình gồm có. bình dầu >>>>> bơm tay >>>>>>>>lọc>>>> bơm chia>>>>>> kim phun.
em cho chạy mô hình thì kim phun nó k phun được ạ
em muốn các bác tư vấn giúp vì sao. và em lên diều chỉnh cái gì.

cơ sở. là đường dầu cấp vào bơm của em bị hở ( nhiều E). bơm hoạt động dầu có phụt ra ở đầu chia 4 máy của bơm nhưng phụt ra rất yếu, phụt được có 2 cm. mà bơm chạy tầm 1000v/p. kim phun của em chắc vẫn tốt ạ.

gie-rach

Tài xế O-H
Cụ muốn ngon thì chạy qua chú Thuận boss - đối diện trường PTTH việt nam - ba lan. mà khảo sát cái máy cân bơm vao áp roài về mà làm 1 cái cho nhanh

traicongtruong

Tài xế O-H
Dạ thế thì em lên thúy nga gần chỗ may 10 có được không ạ, nhưng em muốn tự diều chỉnh lấy ạ. em muốn nó phun dầu mà không được. các hiên tượng em đã nói ở trên rùi đó ạ, bác giúp em được không. 1 mình em ngày mai phải làm cho nó chạy phun dầu tóe tòa loe+ phải làm......... vài cái trên mô hình mà thời gian chỉ có 1 ngày em k đi được ạ

traicongtruong

Tài xế O-H
Dạ không được làm vậy ạ. em hiểu sơ sơ thế này các bác tư vấn thêm em vơi
ngày mai em sẽ
t1 : em sẽ thít thật chặt các đường ống k để giò E nữa rùi cấp điện 12V DCV cho van đóng ngắt nhiên liệu. ấn bơm tay xem nó có nặng tay không ấn được nữa( và xem đường hồi dầu có bị hỏng không)... rùi cho bơm chạy xem được không
t2: chắc em phải mang ra quán mất. huu tiền hết lại đi vay sao

thohocviec_87

Tài xế O-H
Mô hình thì cụ cũng pải tàm tạm chứ,chỉnh lượng dầu nhiều vào xem như thế nào,như cụ nói thì em nghĩ pittong plunger của cụ mòn quá rồi thì rất khó có thể điều chỉnh,kể cả khi cụ hạ áp suất kim như bác rồng xanh nói

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H
Làm mô hình thì đơn giản thôi, bơm 1 tấn thì động cơ 1,1, kW kéo là được rồi
Muốn phun được thì cắt mấy cái lò xo đi là được
Còn nếu mọi thứ mà chuẩn thì chẳng cần, đây của bác bơm cũ.....nên theo phương án trên là được

canhoto

Tài xế O-H
Cụ làm kín hệ thống trước đã. Sau đó chỉnh áp suất phun của vòi phun giảm xuống thấp hơn so quy định(nhưng cũng đừng thấp quá mà phun sẽ không tơi) tiếp theo cụ xả hết e trong hệ thống là ok. Chúc cụ thành công.

MyPower

Tài xế O-H
Sao cụ không giải quyết hết những vấn đề tồn tại trước đó đi rồi mới nhờ tư vấn.
Với bơm chia thì áp bơm chuyển là 1 trong những yếu tố quyết định đến tính năng làm việc của bơm.
Áp thấp phải đạt được từ 2 - 4 kg/ Cm2.
- Xong vấn đề này rồi mới tính đến công tắc từ và hành trình của vành tràn ( Quả ga).
- Tóm lại bác phải giải quyết từng vấn đề một từ đơn giản đến phức tạp sẽ đạt được thành công thôi.
"Cách này không được. chắc chắn phải có cách khác giải quyết được."

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên