Em muốn hỏi bên đi học sửa oto ở trường nghề nào

L
Bình luận: 46Lượt xem: 3,479

phutran120

Tài xế O-H
hồi mình học ở cd giao thông vận tải hà nội, giờ lên dh công nghệ giao thông rồi. Hồi đấy học máy có thầy Ba dạy tận tình, nhưng giờ thầy về hưu rồi thì phải,hồi đấy có thầy Nhu trẻ dạy điện nhiệt tình lắm, giờ ko biết còn dạy nữa ko. Vẫn nhớ mãi ông Hùng trưởng bộ môn dạy lí thuyết oto với quả đầu bổ luống huyền thoại, mà gì chứ đã bổ luống thì mình ko có thiện cảm rồi =)), học lý thuyết ngày 6 tiếng ngồi chép gãy cả tay mà hỏi mấy cái lão toàn hươu vượn đâu ấy, nên cả khoa chẳng chơi đc với ai
may móc thì đc cái liên kết với toy nhưng hồi học toàn máy cũ, thỉnh thoảng đc cái máy 3a ngồi nghịch, còn lại toàn trưng bày ở phòng bên chỉ cho hs đi thi tay nghề nghịch
đào tạo thì chât lượng ko rõ lắm vì hồi đấy cúp học nợ hơn chục môn, nhưng vào các hãng ở hn thì đàn anh khóa trước khá nhiều =))
chương trình đào tạo các trường cũng như nhau thôi, khác chăng chỉ là hệ thống máy móc thực hành trường nào đc trang bị máy mới nhiều hơn thôi, vì đi làm 2 năm gặp lại bọn hòi trước học đầy đủ lương bọn nó còn thấp hơn + lơ mơ hơn cả mình, gì chứ e thấy ngành này học tốt cái căn bản rồi tự học là chính, đừng đợi người khác dạy mình.

Lanhhuyettb

Tài xế O-H
hồi mình học ở cd giao thông vận tải hà nội, giờ lên dh công nghệ giao thông rồi. Hồi đấy học máy có thầy Ba dạy tận tình, nhưng giờ thầy về hưu rồi thì phải,hồi đấy có thầy Nhu trẻ dạy điện nhiệt tình lắm, giờ ko biết còn dạy nữa ko. Vẫn nhớ mãi ông Hùng trưởng bộ môn dạy lí thuyết oto với quả đầu bổ luống huyền thoại, mà gì chứ đã bổ luống thì mình ko có thiện cảm rồi =)), học lý thuyết ngày 6 tiếng ngồi chép gãy cả tay mà hỏi mấy cái lão toàn hươu vượn đâu ấy, nên cả khoa chẳng chơi đc với ai
may móc thì đc cái liên kết với toy nhưng hồi học toàn máy cũ, thỉnh thoảng đc cái máy 3a ngồi nghịch, còn lại toàn trưng bày ở phòng bên chỉ cho hs đi thi tay nghề nghịch
đào tạo thì chât lượng ko rõ lắm vì hồi đấy cúp học nợ hơn chục môn, nhưng vào các hãng ở hn thì đàn anh khóa trước khá nhiều =))
chương trình đào tạo các trường cũng như nhau thôi, khác chăng chỉ là hệ thống máy móc thực hành trường nào đc trang bị máy mới nhiều hơn thôi, vì đi làm 2 năm gặp lại bọn hòi trước học đầy đủ lương bọn nó còn thấp hơn + lơ mơ hơn cả mình, gì chứ e thấy ngành này học tốt cái căn bản rồi tự học là chính, đừng đợi người khác dạy mình.
Nhưng khổ nỗi nếu cơ sở vật chất không có. Không có máy móc thực hành thì sao mà học được ạ. Vì nếu tự tìm hiểu thi chỉ là lý thuyết xuông

Lanhhuyettb

Tài xế O-H
Chuẩn bị, tiên lượng thời gian như vậy thì bạn ắt thành công, cái còn lại là đam mê và độ "chì". Luyện cái lỗ nhĩ cho nó đạt cảnh giới nghe chửi như ăn cơm. Chúc bạn thành công.
Nói thật với bác chứ lỗ nhĩ của e cũng khá tốt. Bme e ngày xưa chửi như cơm bữa. Ăn đòn thì cứ như phim chưởng. Nhưng bây giờ e lại thấy nv thif mình mới nên người được. Sai thì chửi là đúng nhưng mình đúng mà bị chửi thì k chịu được thật. Kaka

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nhưng khổ nỗi nếu cơ sở vật chất không có. Không có máy móc thực hành thì sao mà học được ạ. Vì nếu tự tìm hiểu thi chỉ là lý thuyết xuông
Cái đấy cũng tùy, cái tâm trí bạn ở đâu thì thực hành ở đó. Tôi còn chả được học thực hành bao giờ, vào là chơi luôn thế mà vẫn chén được. Đúng là như anh Kim đồng đi ra trận mà chẳng được dạy dỗ gì, được cái là cũng may mắn hơn anh Kim đồng

Cai banh xe

Nói thật với bác chứ lỗ nhĩ của e cũng khá tốt. Bme e ngày xưa chửi như cơm bữa. Ăn đòn thì cứ như phim chưởng. Nhưng bây giờ e lại thấy nv thif mình mới nên người được. Sai thì chửi là đúng nhưng mình đúng mà bị chửi thì k chịu được thật. Kaka
Thế thì cái tai chưa thành chính quả đâu, tu tiếp đi. Bao giờ mà mình đúng vẫn bị chửi mà thấy bình thường thì mới có thể hấp thụ được võ công

tantienauto

Tài xế O-H
Bị chửi nhiều lúc cũng vui ( học điện ô tô mà sự phụ chửi : mày quấn băng keo như cái đầu buồi ) ,...nhiều nhiều lắm,toàn chửi bậy ko ah.nhiều lúc cảm thấy sốc . Nhưng thấy mình tiến bộ rõ rệt ,và lấy lại đam mê ô tô mà một thời học ở trường lớp bị chán nản .ổng học trung cấp nghề điện,Rồi theo 1 tiền bối lão làng về điện điện lạnh.ra mở gara riêng .Ra ngoài đời mới thấy nhiều người ko có bằng cấp gì cả nhưng vẫn giỏi ,vẫn thành công ,vẫn lãnh đạo những thằng có bằng cấp. Mình nghĩ muốn tiến bộ thì nên xông pha vào mà làm ,chứ ỷ lại ta có bằng cấp cao thì sẽ tụt hậu thôi.

Lanhhuyettb

Tài xế O-H
bác thấy CĐN Công Nghệ Cao thế nào? trường mà mới thành lập lúc 1000 năm Thăng Long ấy. Em thấy khâu quảng cáo nghe ngon lắm mà chưa biết thế nào
E chuae biết trường nào giảng dạy ra làm sao cả nên nhờ cac tiền bối đi trước chỉ giúp. Nhưng trường này e biết nó ở tây mỗ gần ngay chỗ làm của ô a e.

trongite

Tài xế O-H
Mình là sinh viên của Đại Học Sao Đỏ- Hải Dương. Mình thấy trường mình đạo tạo thực hành ô tô khá ổn mình sinh viên năm 3 đang khốn đốn vì học thực hành nè. Cơ sở vật chất cũng khá. Thầy Đạt trưởng khoa cam kết là sinh viên học khá và ý thức tốt sẽ giới thiệu việc làm. Mình thấy rất nhiều người tay nghề cứng đã đi làm ở toyota Hải Dương, Long Biên, Quảng Ninh,... vv. Các thầy dạy khá tận tâm. Mà Mình thấy học ở đây phí sinh hoạt rẻ chỉ hơn 1,3tr là sống ngon...

Cai banh xe

Mình là sinh viên của Đại Học Sao Đỏ- Hải Dương. Mình thấy trường mình đạo tạo thực hành ô tô khá ổn mình sinh viên năm 3 đang khốn đốn vì học thực hành nè. Cơ sở vật chất cũng khá. Thầy Đạt trưởng khoa cam kết là sinh viên học khá và ý thức tốt sẽ giới thiệu việc làm. Mình thấy rất nhiều người tay nghề cứng đã đi làm ở toyota Hải Dương, Long Biên, Quảng Ninh,... vv. Các thầy dạy khá tận tâm. Mà Mình thấy học ở đây phí sinh hoạt rẻ chỉ hơn 1,3tr là sống ngon...
Tôi không dám chê trường bác, nhưng ta nên thực tế 1 chút cho nó tỉnh táo, đừng quá tin vào những lời người ta nói, cho dù người ta là ai:
- Một năm có bao nhiêu sinh viên ô tô ra trường ở đó
- Tạm thời tính 3 cái Toyota đã nêu tên, mỗi cái có bao nhiêu thợ ( ước tính 60 thợ cho cả 3 ông); trong cái đó có bao nhiêu % thợ xuất thân từ lò Sao đỏ ( chắc không tới 40 %). Như vậy chỉ có khoảng 2 tiểu đội, trong suốt bề dày lịch sử dạy dỗ. Điều đó có đáng để khoe không
Cho nên, tốt là tốt, không nên khoe kiểu đó nghe rất chối. Còn tôi thì không nghi ngờ về sự tận tâm của giáo viên, về năng lực đào tạo của trường, hay so sánh với trường khác trong bức tranh toàn cảnh của các trường nước mình khi tôi chưa tiếp xúc trực tiếp với nhà trường

Cai banh xe

Ô a e làm ở khu trại giam gần đó bảo là k nên học. E thấy cd nghề bách khoa hn nó thuộc bách khoa k biết chương trình đào tạo ỏ đay có tốt k
Phải có lý do gì chứ, vì ông anh bác đâu có làm nghề này mà nhận xét kỳ vậy. Biết đâu trường đó tốt thì sao

nhoklkute1

Tài xế O-H
Trường đó ở đâu bác, nghe công nghệ cao là thấy dị ứng rồi, sặc mùi câu khách
Ngoài ra em cũng muốn xin bác một lời gợi ý, nếu bác biết bác có thể đưa ra cho em một số gợi ý về vài trường cao đẳng nghề ở khu vực HN mình không? trg nào bác cảm thấy ổn để chắp vá kiến thức nền tảng tốt!!!

nguyenduyoto

Tài xế O-H
chào các bác em năm nay 21 tuổi, em có dự định sắp tới sẽ đi học điện ô tô nhưng có nhiều trỗ chưa hiểu biết về ngành mong mọi người giải đáp cho.
- em nên học ở trường cao đăng nghề hay học ở trung tâm, em thấy ở trường họ bem lý thuyết nhiều quá, lại chưa kể cái bệnh thành tích chạy điểm, cái em cần là kỹ năng.
-em muốn vừa học vừa làm thêm ở xương garage lương lâu không quan trọng quan trong là học được cái gì nhưng em tìm hiểu thì hâu như không có nhận người không có kinh nghiệm học việc có phải không ạ.
- nếu em chỉ học điện thì có cần học thêm các mảng khác không hay chỉ cần chuyên điện thôi, em muốn hướng tới độ xe.
-em cũng rất quan tâm tới sau này vậy có bác nào trong nghề kinh nghiệm khoảng 3 năm cho em hỏi lương lâu và công việc thế nào được không ạ.
- có bác nào biết sách dành cho những người mới bước vào ô tô như em không em rất ham đọc sách nhưng chưa kiếm được cuốn nào ưng ý về chuyên ngành này cả.
em xin trân thành cảm ơn các bác!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên