Em poster 2 cần các cụ chém

hoangphucauto
Bình luận: 15Lượt xem: 1,648

hoangphucauto

Tài xế O-H
Chào các cụ tình hình là hôm qua em nhận con xe poster2 em no bi bệnh sau khi phanh rứt khoát thì không sao khi rà nhẹ phanh thì xe giật giật cứ như phanh abs các cụ à.em dã bảo dưỡng phanh bốn bánh thay cúp ben thay má phanh toàn bộ láng lại dĩa phanh và tăm bua rồi. tổng phanh cũng thay rồi .kiểm tra gầm không thấy co gì lạ cả .khong thấy khá hơn tí nào.mong các cụ tư vấn chém giúp em với

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Ðề: Em poster 2 cần các cụ chém

Chào các cụ tình hình là hôm qua em nhận con xe poster2 em no bi bệnh sau khi phanh rứt khoát thì không sao khi rà nhẹ phanh thì xe giật giật cứ như phanh abs các cụ à.em dã bảo dưỡng phanh bốn bánh thay cúp ben thay má phanh toàn bộ láng lại dĩa phanh và tăm bua rồi. tổng phanh cũng thay rồi .kiểm tra gầm không thấy co gì lạ cả .khong thấy khá hơn tí nào.mong các cụ tư vấn chém giúp em với

Bệnh này do lỗi đĩa phanh , chỉ cần lãng lại đĩa phanh là ok (do mặt đĩa bị gợn nhiều quá ,cái này lãng đĩa cần phải mịn )

hung dong anh

Tài xế O-H

Bạn nên kiểm tra lại mặt phẳng của đĩa . Bạn đã Láng đĩa rồi nhưng có thể lúc đem đi Láng người thợ Láng đĩa phanh cho bạn người ta không có dưỡng gá đĩa nên mặc dù Láng rồi nhưng do đĩa vẫn đảo do gá lệch nên bạn phanh vẫn có hiện tượng giật giật chân phanh

hoangphucauto

Tài xế O-H

Các cụ ơi hôm nay em dã thay mới cả hai dĩa phanh rùi mà vẫn không hết mà không phải chân phanh giựt dâu mà xe rung giưt dùng dùng dó các cụ à con này khoai qua
:2::2:

hondacuper

Tài xế O-H

Các cụ ơi hôm nay em dã thay mới cả hai dĩa phanh rùi mà vẫn không hết mà không phải chân phanh giựt dâu mà xe rung giưt dùng dùng dó các cụ à con này khoai qua
:2::2:
nếu xe rung giật đùng đừng thì bệnh ở máy chứ đâu phải phanh mà đi thay đĩa phanh hả cụ. tình trạng máy còn gì khác lạ không cụ?

luyen_hybrid

Tài xế O-H

nếu xe rung giật đùng đừng thì bệnh ở máy chứ đâu phải phanh mà đi thay đĩa phanh hả cụ. tình trạng máy còn gì khác lạ không cụ?

bệnh này là bệnh của hệ thống phanh cụ ạ,xe nó nhẩy đùng đùng như ngựa ấy phải không cụ chủ thớt,cụ kiểm tra lại 2 tăng bua sau ấy,mang cho thợ xịn vớt lại xem sao.

phamvu0792

Tài xế O-H

Cụ thay dĩa phanh + vớt tam bua.z cụ có thay bố thắng luôn k cụ.nếu cụ khẳng định là do hệ thống thăng thì cụ để ý bố thắng kĩ lại nhé.nếu lắp sai cũng có thể gây ra trường hợp của cụ.bố thắng sau nhìn thì giống nhau,nhưng nếu xem thật kĩ thì nó khác nhau hoàn toàn đấy vì mặt bố thắng có bên dài bên ngắn.bố thắng trước sau cụ thử mài cái đầu đi 1 tí xem.

hoangphucauto

Tài xế O-H

Các cụ con này hơi mới làm xe khỏe mà khi rà phanh em cắt côn mà xe vẫn giật em dã thay hết cả má phanh rồi hôm nay cũng dã mua cái bầu trợ lực bãi nữa mà vẫn chưa thấy kết quả gi vẫn vây các cụ :-?:-? con này nge gay quá còn cụ nào có cao kiến gì .chỉ giúp cho em sáng mắt ra với

chairman88

Tài xế O-H

cái này thì e xin góp ý nhỏ là bác kiểm tra lại đĩa và tăng bua đi. vì có khả năng là cái đó láng không chuẩn. em bị mấy con như thế rùi. với lại láng cái đó thì bác lên thay cả má nữa, tránh hiện tượng rà phanh nó kêu nữa nhé

garabachdang

Tài xế O-H

Em có làm 1 em vios hien tượng như của bác.làm mọi cách k hết.thay bi moay ơ hết:10:
bác kích 4 bánh lên chạy thử xem ở bánh nào chứ chua chắc ở 4banh đâu ạ

xebo

Tài xế O-H

Poster hay bị thế này cụ àh,đó là do đĩa phanh cụ àh,cụ láng đĩa nhưng nếu láng mà mặt đĩa vẫn bị thô là k hết đâu,cụ kiểm tra lại cả 2 cái chốt phanh đi nhé,nó mà mòn quá là cũng bị đấy

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Xe của cụ có vấn đề ở má, guốc và đĩa, trống phanh thôi.Thông thường là ở đĩa và trống phanh. Xử lý bằng cách mài đĩa, guốc cho mịn, phẳng, tròn là ổn. Tuy nhiên cái này phụ thuộc rất nhiều vào tay nghề của thợ mài láng và độ chuẩn của đồ gá cũng như máy mài. Nhiều khi máy cũ rồi, bi, ổ đỡ bị "rơ", trục cong, "rơ"...; dao, đá kém mà gặp đĩa bị chai thì nhảy ngay nên không thể mịn, phẳng được
Một khả năng nữa là moay-ơ bánh xe bị đảo (đảo mặt, đảo theo hướng trục, hướng kính), trục cong... cái này thường đo bằng đồng hồ so là biết
Cũng có thể giá bắt cụm phanh "rơ" nên má phanh cựa nhiều quá...
Bác cứ xem đi rồi báo lại cho anh em

hoangphucauto

Tài xế O-H

Báo cáo với mọi người là em đã thay kiểm tra bi moay ơ ko sao va đã thay luôn cả 2 tăng bua sau và bộ lò xo và bat phanh moi cuối cùng thì cũng hết rùi các cụ à.cảm ơn các cụ đã tư vấn giúp em =d>=d>

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên