es 350 2007 khóc thét các cụ ah

G
Bình luận: 24Lượt xem: 2,365

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
em đang làm con es 350 2007 cháu nó có hiện tượng không nhận chìa khóa khia nào cũng báo chìa khóa bên ngoài xe
điều khiển từ xa ko dc máy không nổ
để sắt chìa vào nút star bật dc nguồn mà ko đề dc
báo lỗi này ah các cụ chém nhiệt tình nhé
b2288
u0073
b2799
b1242
u1002
cháu nó còn bị khi tắt hết chìa khóa đóng mở cửa tuýt tuýt chìa khóa ngoài xe
điều hòa để auto thì ko tắt dc dù tắt chìa khóa nó vẫn chạy quạt trong xe
quạt ngoài thì tắt khóa quạt chạy hết tốc độ
bật khóa on cháu nó đứng yện
đau đầu quá help

2ACMYFUTURE

Tài xế O-H
hóng cao thủ .bác xăng nhiều thế mà bó tay thì con này bệnh nặng rồi .em chém gió tí con này như thế thì bộ nhận tín hiệu của nó hỏng rồi .bác xem lại bộ nhận tín hiệu xem dây rợ lằng nhằng thế nào .em không biết con này nhận sóng hồng ngoại hay là sóng khác .

tailieusuachua

Tài xế O-H
con này nhà bác đã lamf xong chưa vậy?
con này của nhà bác bị khi nào? tự nhiên bị hay sao vậy bác? cái này thì nhà bác xem lại dây nhợ có bị chạm chập chỗ nào ko? bị oxi hóa các mỗi nối cũng đễ bị chạp mạch...kiểm tra đây,giắc nối,hộp..
bám theo cẩm nang sữa chữa mà làm thôi bác.
chúc bác thành công

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Chẳng giải quyết gì cả cu ah cháu nó bị như chìa hết pin mà không phải giống như chập nguồn ấy mạng can thì như là cắm sai cầu nối cắm lại nổ dc nhưng không nhận chìa quạt thì tắt khoá vẫn chạy bật khóa nổ máy bật ac nóng máy là không chạy chưa khoanh vùng được
Đổi hộp động cơ body hộp nhận tín hiệu remote sang xe khác vẫn ok cài chìa mới không được vã quá rồi còn smart key và khoá vonăng chua thử

voimamutonline

Tài xế O-H
B1242 lỗi mạch điều khiển lock cửa không dây
B2799 lỗi mạch Immo
B2288 lỗi mạch khóa vô lăng
U0073 control module communication Bus off
U1002 Lost communicating with gateway module

Theo các bác thì nên tập trung vào lỗi nào trước ạ

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
B1242 lỗi mạch điều khiển lock cửa không dây
B2799 lỗi mạch Immo
B2288 lỗi mạch khóa vô lăng
U0073 control module communication Bus off
U1002 Lost communicating with gateway module

em đã làm gateway ok
immo ok
khóa vô năng đập cho viên gạch vào là đóng mở soạch soạch
chỉ còn quạt chạy
với ko nhận chìa
em đang bóc dây đo đạc xem dính nguồn chỗ nào mà cháu nó tắt hết rồi mà đóng mở cửa nó tuýt tuýt 2 cái và báo ko có chìa trong xe

phaocoi

Tài xế O-H
Theo em thì với lỗi này cứ khoanh vùng bằng cách bỏ hết các cục không liên quan cần thiết để động cơ hoạt động! Rồi thử, sau đó bổ xung dần các cục còn lại xem mí bị lỗi can nào thì dò theo mạch mạng đấy thôi !

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
con này kéo trong toyota mỹ đình về chỗ em nó húc gốc cây bị mỗi phần gầm bên phụ trong toyota tháo ra và làm báo giá rồi và chủ xe chắc chịu không nổi
chạy qua chỗ em làm xon sinh ra lỗi này canbus lỗi tùm lum em nó nổ rồi còn đài đóm cửa abs ,afs check có đèn nào báo bằng sạch
ko hiểu sao đâm dưới gầm lại sinh ra như vậy khó hiểu quá
cầu canbus cắm lộn tùng phèo em lảm lắm rồi

24.july

Tài xế O-H
Lỗi loại B - U là của mạng CANBUS thì phải.
Bản thân chưa gặp lần nào - nhưng trước đi học nhớ đc có vậy.

ckipca

Tài xế O-H
Theo em,tất cả các lỗi này tập trung vào tín hiệu chìa khóa xuống getway trước,sau đó xử lí immo và xóa lỗi.e đoán bừa,các cụ chỉ giáo

Quaytay

Tài xế O-H
con này kéo trong toyota mỹ đình về chỗ em nó húc gốc cây bị mỗi phần gầm bên phụ trong toyota tháo ra và làm báo giá rồi và chủ xe chắc chịu không nổi
chạy qua chỗ em làm xon sinh ra lỗi này canbus lỗi tùm lum em nó nổ rồi còn đài đóm cửa abs ,afs check có đèn nào báo bằng sạch
ko hiểu sao đâm dưới gầm lại sinh ra như vậy khó hiểu quá
cầu canbus cắm lộn tùng phèo em lảm lắm rồi
Theo em mấy bác trong hãng đánh ban cụ rồi xem lại đường can lại là ok thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên