Đang tải...

Thảo luận fiat quat giàn lanh dập dờn cần tư vấn

Thảo luận trong 'Điều hòa' bắt đầu bởi ducchinhhaiduong, 1/8/12.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. ducchinhhaiduong

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    4
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    404 lít xăng
    chào các bác .hôm nay em mới làm fiat con xe sao mà thấy chán thế .quạt giàn lạnh khó tháo quá.bệnh của chú này thế này các bác tư vấn em nhe .xe cứ mỗi lần bật tốc độ 3.4 đầu tiên gió rất mạnh nhưng chỉ được 30s là lại yếu gió .chỉ bằng số 1 ..lắm lúc lại vù lên bằng tố độ mà mình bật .em kiểm tra lọc gió roi và bỏ ra vẫn thế .em bảo do quạt gió chác hết than hoặc cổ góp có vấn đề .định tháo quạt nhưng ôi trời chác phải thao cả ban thờ ,táp lô mới ra được .bác nào đã tháo dòng xe này tư vấn emcái vi chủ xe này nó rất khó tính .khi tháo cần lưu ý gì và liệu bệnh như vậy có đúng do quạt không .để mai em tháo .
    cảm ơn các bác .

2. thanhthe_2015

Vì tương lai con em chúng ta!
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,258
    Mã lực:
    616
    Xăng dự trữ:
    6,424 lít xăng
    Chắc chắn bác phải tháo quạt ra, bác ko nói rõ FIAT đời nào! Có loại tháo cả taplo ra nhưng có loại chỉ cần tháo phần taplo bên dưới (từ bàn thờ xuống) là nó sẽ lộ cả giàn lạnh và quạt cho bác đưa ra! Mà quạt của bác là loại quạt hút hay quạt đẩy ạ? Quạt nằm ở chính giữa phải ko ạ? Bác cứ tháo như các xe bình thường! Trước khi làm thì rút chìa khóa ra để 15p rồi tháo cọc bình và bắt đầu tháo taplo ( cho chắc ăn chứ em chưa bị báo lỗi gì với dòng này)!

3. mr.tung.oto

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    144
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    647 lít xăng
    em không làm dòng này bao h cả nên cũng chẳng biết tháo như thê nào .nhưng bệnh con này thì ở quạt là cái rõ rồi ,nếu là em thì cứ tháo thôi tháo cho biết ,công việc của anh em mình là không thể ngại làm được ngại làm là thằng khác nó xơi mất bát cơm đấy ..hihihi.
    chúc bác thành công nha!

4. tranauto

Guest
    Expand Collapse

0
    Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    0
    Xăng dự trữ:
    N/A lít xăng
    xe trung của khó tháo, em mới làm con CheryQ, tháo lốc của nó toát mồ hôi hột, nhưng dàn lạnh và quạt thì tháo ở bên ngăn chứa đồ, tháo nhanh. Bác nói rõ dòng fiat nào, của ý hay của TQ

5. tuananh0589

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    330
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    798 lít xăng
    em chả hiểu bệnh của em nó.thường thì quạt chỉ bị hết chổi than.bạc bị chết.trở bị hỏng số 1.2.mà nghe bác tả thì bệnh em nó như quạt giàn nóng nhỉ,cứ đủ áp thì quay.