Ford forcus dời 2010 báo lỗi engine system fault và acceleration r

hanhthuy1990
Bình luận: 8Lượt xem: 3,563

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em có xe ford forcus dời 2010 vào báo lỗi trên màn hình taplo như sau: engine system fault và acceleration reduced. Dịch lỗi hệ thống động cơ, giảm tốc chậm. theo như lỗi này thì mình kiểm tra thế nào các bác? xe có hiện tượng vào số 1 thả bàn đạp phanh giật rất mạnh. số hai cũng giật nhưng nhẹ hơn. em cắm máy vào phần test động cơ không thấy lỗi gì hết. Còn phần hộp số thì máy em không vào được. bác nào có kinh nghiệm tư vấn em pan này với.

tuanhaitin

Tài xế O-H
- Cụ xem khoang động cơ có chuột ghé thăm không? thường thì bị mất tín hiệu tốc độ (trong hộp số) nên không kiểm soát được.

xebo

Tài xế O-H
xe cụ là xe số tự động đúng k ạh,cụ kiểm tra cái giắc của con dây vị tri tay số có thể nó bị đứt hoặc bẩn dẫn tới chập chờn,

tranquynhnd

Tài xế O-H
Em có xe ford forcus dời 2010 vào báo lỗi trên màn hình taplo như sau: engine system fault và acceleration reduced. Dịch lỗi hệ thống động cơ, giảm tốc chậm. theo như lỗi này thì mình kiểm tra thế nào các bác? xe có hiện tượng vào số 1 thả bàn đạp phanh giật rất mạnh. số hai cũng giật nhưng nhẹ hơn. em cắm máy vào phần test động cơ không thấy lỗi gì hết. Còn phần hộp số thì máy em không vào được. bác nào có kinh nghiêm tư vấn em pan này với.
Thông báo trên xe cụ là .lỗi hệ thống động cơ ,hạn chế gia tốc .nghĩa là động cơ có lỗi cần giảm tốc độ xe để đảm bảo an toàn .em nghĩ nếu cụ đã kiểm tra dộng cơ ko có lỗi thì cứ xóa lỗi đi rồi chạy thử để theo dõi tiếp xem thế nào rồi ae chém tiếp

bungati2012

Tài xế O-H
cụ thử hộ em phát
kiểm tra điện bình nếu đủ thì tháo thử cảm biến MaF ( cxamr biến đo gió) rùi ga thốc tháo lên thử xem còn bị hay ko ạ
nếu thaosra mà ko hết bệnh thì cụ cắm lại rùi vào phần ABS sem có lỗi gì ko ạ
ABS hỏng cũng đi chậm đó ạ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
xe cụ là xe số tự động đúng k ạh,cụ kiểm tra cái giắc của con dây vị tri tay số có thể nó bị đứt hoặc bẩn dẫn tới chập chờn,
Xe số tự động bác ạ. dây điện em kiểm tra rồi không bị chuột cắn hay đứt gì cả. công tắc vị trí số cũng ok vì khi vào số trên màn hình taplo vẫn sáng chỉ báo số bình thường. để sáng nay em kiểm tra xem sao rồi em tham mưu tiếp với các bác.

Vanbason

Tài xế O-H
Xin chào các anh chị. Xe của mình FF 2007 cũng bị dính lỗi tương tự. Xe đi bình thường, để không đi gần 1 tháng, đến khi đi lại thì xe hết bình ắc qui. Mượn cái bình khác nối dây vô, đề nổ và cho xe tự xạc luôn, đi bình thường. Tuy nhiên bảng điện tử báo lỗi "engine systems fault" và "acceleration reduced", tạm dịch là "hệ thống động cơ bị lỗi" và "tăng tốc bị giảm". Hoang mang quá, mang vô Dana Ford- Đà Nẵng cho thợ kiểm tra bằng máy tính và thợ bảo rằng cảm biếnổ ga (nhưng mình nghĩ họ dùng từ ổ ga thay cho bướm ga) bị lỗi. Họ lấy cái cảm biến mới thay vô nhưng vẫn không hết lỗi. Trong quá trình mở, họ làm gãy 1 con vít nữa, và hẹn khi khác họ mở ra thay con khác. Kỹ thuật bảo là có khả năng thay cả cụm nghe đâu rất nhiều tiền. Đọc trên diễn đàn cũng có thấy một số thành viên bị lỗi này, vậy rất mong sự tư vấn của anh chị về sự cố trên. Ở Đà Nẵng có chổ nào trị cái bệnh này không ạ. Xin cảm ơn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên