Ford laser bi ma lam.can giup do

Ferrari599
Bình luận: 30Lượt xem: 7,311
H

hoitotomford

Khách
cụ cho em chém tí ạ, chẳng may nó trúng thì sao.
theo em nó bị cảm biến cơ nhiều nhất vì nó dễ bị chết om khi nóng nó gửi xung sai nên mất tầm nổ, đến khi nguôi thì bình thường
khả năng 2 là hộp đen bị bong mạch cũng bị hiện tượng đó ạ
đối với ban này cụ cứ thay cảm biến trục cam đi là hết ................ ban này toii gặp rồi
[MERGETIME="1397539111"][/MERGETIME]
cụ thay cảm biến trục cam đi
[MERGETIME="1397539163"][/MERGETIME]
cụ thay cảm biến trục cam đi .nó cung nhanh thôi mà:p

tailieusuachua

Tài xế O-H
cụ chủ ơi đã xong chưa vậy cho chúng em biết với, theo em nghĩ thiêng về bơm hơn mà cụ đã thay bơm rồi thì em ngồi chờ kết quả của cụ đẻ em học hỏi kinh nghiệm

Ferrari599

Tài xế O-H
báo cáo các cụ sau mấy ngày đi thử cuối cùng chúa củng phù hộ e . sáng nay đả chết máy (đang chạy máy rung rung đạp ga k lên lim dần?) e kiểm tra đúng là mất cao áp máy 1_4.tốn biết bao nhiêu máu các cụ ah?e cho thay ngay luôn cái boobin các cụ ah?cảm ơn tất cả các cụ đả đóng góp ý kiến giúp đở e?

HoangAirCon

Tài xế O-H
báo cáo các cụ sau mấy ngày đi thử cuối cùng chúa củng phù hộ e . sáng nay đả chết máy (đang chạy máy rung rung đạp ga k lên lim dần?) e kiểm tra đúng là mất cao áp máy 1_4.tốn biết bao nhiêu máu các cụ ah?e cho thay ngay luôn cái boobin các cụ ah?cảm ơn tất cả các cụ đả đóng góp ý kiến giúp đở e?
Chúc mừng bác đã tìm ra bệnh. "misfire" máy 1 và 4. Nếu scan sẽ báo code P0301 & P0304. Nhẹ thì máy nỗ không đều và mất "power", nặng thì máy rung và tự động bị tắt đề lại khó nỗ hoặc không nỗ. Cám ơn đã học được bài học qúy giá. Thanks ferrari959

quangdang

Tài xế O-H
Các cụ cho em chém tí. E đang gặp ka này hơi khoai. E đi thử cứ nonhs máy là giật đùng đùng rồi chết máy. Khởi động kiểu gì cũng không nổ. Để khoảng 5-10ph khởi động là nổ ngay. E đã kiểm tra và thay mobin, buzi, thay lọc, thay bơm, cảm biến nhiệt độ đều ok. Cuối cùng là e nó cứ nóng máy là mất tín hiệu bơm xăng.

TranDzung

Tài xế O-H
Các cụ cho em chém tí. E đang gặp ka này hơi khoai. E đi thử cứ nonhs máy là giật đùng đùng rồi chết máy. Khởi động kiểu gì cũng không nổ. Để khoảng 5-10ph khởi động là nổ ngay. E đã kiểm tra và thay mobin, buzi, thay lọc, thay bơm, cảm biến nhiệt độ đều ok. Cuối cùng là e nó cứ nóng máy là mất tín hiệu bơm xăng.
bơm có 2 dây , mất tín hiệu là mất tín hiệu gì cụ ơi?

LamNA

Tài xế O-H
con nay khi bi nhu vay chu xe bao k bao loi gi tren dong ho.may cua xuong e k doc duoc xe nay cu ah?nhung e cu ban khoan la khi chet may de lai k no nhung de 30p de moi no.e nghi gio chi con cai mobin nua?nhung chua giam chac chan.nho cac cu tu van gium e.e xin loi vi k viet co dau dk>
Nếu bị mopin thì nó sẽ bỏ máy hoặc nóng lenw nó rùng rồi lịm dần chứ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên