Ford Mondeo 2.0L đời 2004 bị lọt nhớt

P
Bình luận: 8Lượt xem: 1,370

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
chào các bác,các bác phán giúp em con mondeo này bị gì mà khi nổ máy là khói trắng ra nhiều.mở buji thì máy số 4 ướt nhớt.máy lúc trước bị thổi roăng,bó máy.mới làm máy xong.giờ nổ nó ra khói như vậy.các máy khác không có.mondeo 2004, 2.0l
Điều bác cần làm là xử lý sao cho bugi không bị ướt nhớt nữa.
Thứ nhất : kiểm tra cổ hút, van một chiều của đường ống tuy ô từ giàn cam
Thứ hai : Phớt git ( nếu làm mặt máy mà bác rà bằng khoan tay thì rất có thể xie bị mòn, khe hở rộng nên lọt nhớt )
Thứ ba : Séc măng, khâu vệ sinh công nghiệp khi đại tu không tốt gây hiện tượng bó, kẹt séc măng dầu hoặc gãy séc măng )

phulambor

Tài xế O-H
sec mang thì bt hết bác ah.phot gic e tháo ra thay và kiểm tra lại rồi.cũng k dc.chỉ bị máy số 4.các máy khác bt cả.k biết nắp máy vấn đề gì k.vì quá khứ nó chẳng tốt đẹp gì

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
sec mang thì bt hết bác ah.phot gic e tháo ra thay và kiểm tra lại rồi.cũng k dc.chỉ bị máy số 4.các máy khác bt cả.k biết nắp máy vấn đề gì k.vì quá khứ nó chẳng tốt đẹp gì
Ta không nên nhắc đến quá khứ bác ạ, khi ta đã động tay tới làm rồi thì quá khứ sẽ không quan trọng nữa, vì khi kiểm tra, sửa chữa là phải phát hiện ra toàn bộ hỏng hóc để thay thế hoặc phục hồi. Lỗi là do hiện tại, do mình thôi

phulambor

Tài xế O-H
Ta không nên nhắc đến quá khứ bác ạ, khi ta đã động tay tới làm rồi thì quá khứ sẽ không quan trọng nữa, vì khi kiểm tra, sửa chữa là phải phát hiện ra toàn bộ hỏng hóc để thay thế hoặc phục hồi. Lỗi là do hiện tại, do mình thôi
ý em là sợ bị phần nắp máy thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên