Đang tải...

Ford ford ranger 2014 cần các cụ trợ giúp

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi thang_viethan, 23/4/15.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. thang_viethan

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    45
    Mã lực:
    41
    Xăng dự trữ:
    918 lít xăng
    báo cáo các cụ , tình hình là em có em ranger 2014 bi đâm bánh sau phía đầu ko bị gi cả phần đồng sơn đã làm xong nhưng em nó lại bị bệnh là về số p thì ko rút chìa khóa ra được đèn báo số P cứ nháy liên tục . e đã kiểm tra lại vị trí của cần đi số nhưng ko có gì bất thường cả , em đã tháo dây đi số để đi bằng tay mà đèn P vẫn nháy . em cắm máy gcan vào thì báo lỗi p0770
    Shift Solenoid "E" em đã xóa và hết lỗi nhưng đèn P vẫn ko hết nháy và ko rút chìa khóa ra được . mong các cụ trợ giúp cho em

2. DVBDB

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    792
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    3,615 lít xăng
    Theo ý hiểu của em thì hộp điều khiển vẫn chưa xác định được vị trí của cần đi số đã về P. Tức là dải quạt báo số có vấn đề bác ạ, nhiều khi do ẩm bên trong hoặc một giắc kết nối nào đó tiếp xúc kém.

3. thang_viethan

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    45
    Mã lực:
    41
    Xăng dự trữ:
    918 lít xăng
    em cũng nghĩ như bác nhưng em đã thử kiểm tra đường dây điện và vệ sinh lại nhưng cũng ko được cụ ah . mà xe mới cahyj được hơn 1 vạn thôi cụ ah

4. oanhthoa

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    363
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    3,041 lít xăng
    bác thử rút rắc ở chỗ vị trí cần đi số ra xem sao bác a. xem dây nó có bị chậm về hộp k bác nha.