Ford Ranger bị gãy cam.

daonguyenthien
Bình luận: 31Lượt xem: 4,636

hungem

Tài xế O-H
- Khi thay cam mới bạn lắp cam vào tứng sam bô 1 xem có lỏng không nhé,rồi lắp toàn bộ sam bô siết đúng lực xem cam khi quay cam có bị sượng không,có lổng không nhé,bạn kiểm tra kỹ nếu nhông lắp vào sẽ bị nữa ấy

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Bulon dàn quy lát Ranger lực siết rất mạnh nếu bác siết sai thứ tự sai quy trình và lắp roăng bìa gia công nó sẽ rút cong quy lát . Các lỗ cam sẽ cong theo và gãy cam là hoàn toàn có thể xảy ra. Tốt nhất bạn thay quy lát luôn đi.

baotohalong62

Tài xế O-H
Xe của bạn đời bao nhiêu theo mình biết xe Ranger mặt quy lát bị lỗi .(thổi gioăng phần lớn bị nứt mặt quy lát)bạn nên thay mặt mới cho đảm bảo. Còn gãy cam nếu bạn lắp vào siết không đúng cũng gây ngay khi nắp.con nguyên nhân khác bạn thiên hoa đã nêu ở trên.chúc bạn thành công

daonguyenthien

Tài xế O-H
Bulon dàn quy lát Ranger lực siết rất mạnh nếu bác siết sai thứ tự sai quy trình và lắp roăng bìa gia công nó sẽ rút cong quy lát . Các lỗ cam sẽ cong theo và gãy cam là hoàn toàn có thể xảy ra. Tốt nhất bạn thay quy lát luôn đi.
Bác cho em hỏi lực xiết đúng tiêu chuẩn của nó là bao nhiêu vậy?

truongnguyen268

Tài xế O-H
ford hay bị nứt mặt máy nguyên nhân thường do thồi gioăng hoặc khô nước mà tài xế ko biết cố tình chạy đến lúc đứng máy nên mới bị. còn gãy cam là do quá trình làm không đúng mới bị chứ dòng này ko dễ gì gãy cam.
lực xiết cổ cam 17 N
lực siết nắp máy là 29N và 2 lần 90-100 độ

daonguyenthien

Tài xế O-H
ford hay bị nứt mặt máy nguyên nhân thường do thồi gioăng hoặc khô nước mà tài xế ko biết cố tình chạy đến lúc đứng máy nên mới bị. còn gãy cam là do quá trình làm không đúng mới bị chứ dòng này ko dễ gì gãy cam.
lực xiết cổ cam 17 N
lực siết nắp máy là 29N và 2 lần 90-100 độ
xiết qui lat không đúng kí có bị gãy cam không bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên