fordcus đang đi tự nhiên chết máy

yunkeyo
Bình luận: 11Lượt xem: 1,217

synguyenvn

Tài xế O-H
bạn kiểm tra lọc gió, vệ sinh cổ hút, hệ thống nhiên liệu, các cảm biến, các jac, các cầu chì, hệ thống đánh lửa. làm từ những cái đơn giản trước, k hết thì làm những cái phức tạp hơn.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cái bệnh chập chờn này khó lắm, chạy thử mãi có khi không bị. Nhưng theo chủ quan của tôi, thì hỏng cái cảm biến tốc độ trục khuỷu

giangvodinh

Tài xế O-H
theo mình thì bơm xăng bị chập chờn đó bác e gap con ford cus 4 chỗ bị hiện tượng như zây thay bơm zô la hết bệnh.chúc bác thành công

thanhco1983

Tài xế O-H
Theo em thì cụ hơi thiếu thông tin từ chủ xe. Xe đang đi thì chết máy: Lúc đó máy đã nóng chưa, chạy bao nhiêu giờ rồi và tốc độ là bao nhiêu? Thì mình mới khoang vùng được.
Những phần liên quan đến cơ: bơm xăng...thì chạy càng nhiều thì nguy cơ ngỏm càng cao
Những phần liên quan đến điện: như cảm biến....thì ngỏm bất thình lình
Hoặc đơn giản là cứ đi vào đường gồ ghề thì ngỏm: Các giắc điện, lỏng cọc ắc quy....
Chúc cụ may mắn......lần sau. Em cũng đang dính một con mà đăng đàn mãi chưa xong đây.

yunkeyo

Tài xế O-H
Chốt lại là trước đây em nó sủa ở đâu rồi cắt đất dây zắc cắm vào bơm xăng đấu lại nhưng không hàn thế là bị move nên chết máy ,em thay cả cụm mất 7 củ ok

dinhchu

Tài xế O-H
Chốt lại là trước đây em nó sủa ở đâu rồi cắt đất dây zắc cắm vào bơm xăng đấu lại nhưng không hàn thế là bị move nên chết máy ,em thay cả cụm mất 7 củ ok
e mới tham gia hội nên đọc bài này hơi muộn ạ. Cái này do bơm xăng e có mây ông khách đều như vậy.Thay cái hết luôn ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên