fort transit không nỗ máy

N
Bình luận: 25Lượt xem: 1,688

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
em chào toàn thể anh em o-h . buổi tối vui vẻ . đầm ấm , bên gia đình a . hôm nay em gặp con xe fort transit , đời 2012 , nguội máy buổi sáng , đề không nỗ . đề trên khóa . cũ đề im re , động cơ không quay , không có động tĩnh gì cả . phải để liên tục . 60 đến 70 cái . lúc đó đề và động cơ hoạt động , lúc máy nỗ rồi . thì đề phát một ăn liền . xe hiện tại ko có báo lỗi gì cả . các bác có ai gặp trường hợp này chưa vậy . cho em hướng sử lý con này với ạ . em chân thành cảm ơn

moivaonghe123

Tài xế O-H
em chào toàn thể anh em o-h . buổi tối vui vẻ . đầm ấm , bên gia đình a . hôm nay em gặp con xe fort transit , đời 2012 , nguội máy buổi sáng , đề không nỗ . đề trên khóa . cũ đề im re , động cơ không quay , không có động tĩnh gì cả . phải để liên tục . 60 đến 70 cái . lúc đó đề và động cơ hoạt động , lúc máy nỗ rồi . thì đề phát một ăn liền . xe hiện tại ko có báo lỗi gì cả . các bác có ai gặp trường hợp này chưa vậy . cho em hướng sử lý con này với ạ . em chân thành cảm ơn
Khi đề mà máy không tua được. bác xem có điện xuống củ đề không . có thể hỏng ổ khóa bác ệ. E gặp mấy trường hợp rồi .nhưng không đến nỗi nặng như bác

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
xe này còn mới lắm anh ơi . ổ khóa không bị đc đâu . cũ đề cũng vậy , em đã kiểm tra hết rồi . trường hợp không bị ổ khóa , không bị cũ để . thỳ nó bị lỗi gì nữa anh

BoBiMy

Tài xế O-H
2012 thì ko còn mới nữa đâu nhá. 2015 đầy con chết máy ngoài đường. Bác chịu vặn chìa khóa 60 phát cũng giỏi đấy vì transit phải tắt hết chìa đi mới vặn sang nấc đề được. Tốt nhất Bác cứ kiểm tra xem có điện xuống đề ko ? hoặc thay con role đề ở hộp cầu trì khoang đông cơ đi nhá.

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
2012 thì ko còn mới nữa đâu nhá. 2015 đầy con chết máy ngoài đường. Bác chịu vặn chìa khóa 60 phát cũng giỏi đấy vì transit phải tắt hết chìa đi mới vặn sang nấc đề được. Tốt nhất Bác cứ kiểm tra xem có điện xuống đề ko ? hoặc thay con role đề ở hộp cầu trì khoang đông cơ đi nhá.
da vâng . em đã kiểm tra , ổ khóa cũ đề vẫn tốt bác ạ , cho dù đề . trực tiếp dưới đế , máy vẫn ko nổ . bác á

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
chắc em phải thả tay , con này thôi . một phần ko đủ máy móc để kiểm tra . một phần kinh ngiệm còn non kém quá , cảm ơn các bác . đã góp ý cho em . chúc các bác sức khỏe

thanhbinhbmt2001

Tài xế O-H
bac ktra cam bien truc co,bat o gan hso do,thay thu xem sao.....................

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
báo cáo với các bác là . khi mở khóa , mất đèn nhớt và đèn sấy , và odd km , mở khóa đến khi nào . có báo các đèn trên , lúc đó đề xe mới nỗ . em ngĩ là mất nguồn . chập chờn . hay ic nguồn .chưa chết hẳn . em ko biết phải kiểm tra ở đâu nữa .

BoBiMy

Tài xế O-H
báo cáo với các bác là . khi mở khóa , mất đèn nhớt và đèn sấy , và odd km , mở khóa đến khi nào . có báo các đèn trên , lúc đó đề xe mới nỗ . em ngĩ là mất nguồn . chập chờn . hay ic nguồn .chưa chết hẳn . em ko biết phải kiểm tra ở đâu nữa .
có phải bât khóa điện là kim báo dầu cũng ko lên đúng ko

BoBiMy

Tài xế O-H
E đã gặp bệnh của bác rồi và sử lý nhiều rồi. nếu đúng như bệnh này E tư vấn cho. bác nháy vào số 01669926804 E se nt cho Bac so của E. sử lý xong rồi báo cáo các bac tren diễn đàn sau. ok

longxehoi

Tài xế O-H
cụ ơi sao phải thả tay. cụ bật chìa khoá on xem cái relay nằm trong hộp nhựa sát cái bình phía sau nó có nhảykhông . mặt dù khi on táp lô vẫn có điện nhé . nếu khi on mà nó không nhảy cái cóc thì cụ cập cái bình phía sau nhé . chúc cụ thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên