forte máy nóng - tự chết máy.

congtuxuthanh
Bình luận: 40Lượt xem: 6,973

congtuxuthanh

Tài xế O-H
ngồi hóng các cụ học hỏi đc nhiều, cũng ko biết lấy gì hậu tạ, chả là đã đọc qua một lượt mà chưa thấy có fan này nên mạo muội đưa lên để mọi người cùng biết
chả là thế này, sáng ra có em forte 2010-MT đã nằm giữa xưởng, nghe mọi ngời nói là xe không nổ cứu hộ về đêm qua, nhưng cháu lên đề phát nổ ngay nổ ngon lành luôn, nhưng mà nổ đc khoang 30 phút nó lại tự chết, máy không rung giật trước khi chết máy, cắm máy chẩn đoán vào thì vô số lỗi,
p0650, p0261, P0267, P0270, P0264, P0458, P0037, P0076, P1505, P1507, P0498 , P0231 , P0343,
căn cứ vào lỗi mà làm thì thôi cháu cũng ko muốn tả lại cái quá trình vất vả đó nữa, nào là đo từ hộp về kim đo chân ngồn, kiểm tra mát kiểm tra hộp cầu chì kiểm tra bơm xăng, kim, test bô bin, cái nào cũng ngon lành hết, nhưng cứ nóng lên là lại bị chết máy. mà khi máy đã nóng thì đề nổ kim chỉ phun 1 lần và bô bin đánh đúng 1 tia lửa và dừng hẳn,
chẳng ngi ngờ đc gì ngoài hộp vì các cảm biến cháu đã đo hiện xung đều ổn,
đến nhá nhem tối thì cũng mà may một phần vì trời tối nên tia lửa bô bị đánh ra ngoài nhìn rõ đc và nguyên nhân là do nó, hỏng một cái bo bin thay phát ngon ngay.

truongphonghp

Tài xế O-H
ngồi hóng các cụ học hỏi đc nhiều, cũng ko biết lấy gì hậu tạ, chả là đã đọc qua một lượt mà chưa thấy có fan này nên mạo muội đưa lên để mọi người cùng biết
chả là thế này, sáng ra có em forte 2010-MT đã nằm giữa xưởng, nghe mọi ngời nói là xe không nổ cứu hộ về đêm qua, nhưng cháu lên đề phát nổ ngay nổ ngon lành luôn, nhưng mà nổ đc khoang 30 phút nó lại tự chết, máy không rung giật trước khi chết máy, cắm máy chẩn đoán vào thì vô số lỗi,
p0650, p0261, P0267, P0270, P0264, P0458, P0037, P0076, P1505, P1507, P0498 , P0231 , P0343,
căn cứ vào lỗi mà làm thì thôi cháu cũng ko muốn tả lại cái quá trình vất vả đó nữa, nào là đo từ hộp về kim đo chân ngồn, kiểm tra mát kiểm tra hộp cầu chì kiểm tra bơm xăng, kim, test bô bin, cái nào cũng ngon lành hết, nhưng cứ nóng lên là lại bị chết máy. mà khi máy đã nóng thì đề nổ kim chỉ phun 1 lần và bô bin đánh đúng 1 tia lửa và dừng hẳn,
chẳng ngi ngờ đc gì ngoài hộp vì các cảm biến cháu đã đo hiện xung đều ổn,
đến nhá nhem tối thì cũng mà may một phần vì trời tối nên tia lửa bô bị đánh ra ngoài nhìn rõ đc và nguyên nhân là do nó, hỏng một cái bo bin thay phát ngon ngay.
Vô lý quá cụ nhể mỗi cái bobin thì nó chỉ bỏ máy thôi chứ sao lại làm chết được cả 4 máy nhỉ? Vô lý lắm ạ

lexus_bk

Tài xế O-H
ơ! sao hôm chú bảo kéo đi chỗ khác. lại kéo về à. hôm nọ kéo lên TG ô tô đấy. xong mấy ae trên đấy nghi hỏng hộp. mang qua a xem tháo ra ko thấy nghi ngờ gì nên a bảo các ông ý mang xe qua a sửa hết buổi là ok mà ko thấy mang xuống. :)). hóa ra lại mang về minh đức :)). bệnh này thề không quá 1 tiếng :))

hoangtun_auto

Tài xế O-H
ơ! sao hôm chú bảo kéo đi chỗ khác. lại kéo về à. hôm nọ kéo lên TG ô tô đấy. xong mấy ae trên đấy nghi hỏng hộp. mang qua a xem tháo ra ko thấy nghi ngờ gì nên a bảo các ông ý mang xe qua a sửa hết buổi là ok mà ko thấy mang xuống. :)). hóa ra lại mang về minh đức :)). bệnh này thề không quá 1 tiếng :))
Bác có thể phân tích rõ về bệnh của em nó được k???
Em thấy mơ hồ quá.

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Con này 36a - 10160! Có phải ko anh. Mà có phải anh Nam đó ko

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Vô lý quá cụ nhể mỗi cái bobin thì nó chỉ bỏ máy thôi chứ sao lại làm chết được cả 4 máy nhỉ? Vô lý lắm ạ
Nóng lên mới bị thì do mobin là chuyện thường mà cụ! Có thể hư hỏng làm nhiễu IGF nên bị ngắt kim!
Kiến thức nông cạn chỉ giải thích đc vậy có sai sót mong các cụ nhẹ tay
Mình minh không tinh la chế một quả mobin

T

thomaydocloi

Khách
em thì đụng con lanos.nổ tại chổ ko sao nhưng cứ đi nóng máy mà dừng đèn đỏ là chế máy.thay quả bobin vào là ngon ngay.hjhj.con forte của bác chác cũng bị rạn bobin.nhưng có một quả thì cũng hơi lạ.ah mà e có đụng con laceti GDX cũng bị chết một con bobin.nhưng nó là bobin dãy.phải thay cả 4 con.vẫn nổ được chỉ ko đi đc thôi.
em chuyên bán máy đọc lỗi.có bác nào cần thì alo em nhé.hàng chính hãng.giá thì ok luôn.

congtuxuthanh

Tài xế O-H
cụ test bằng máy gì thế, nói chung thanh hóa ko tin dc các cụ a\
Cụ thuộc loại gì mà phát ngôn như vậy!
[MERGETIME="1416325188"][/MERGETIME]
em ngị bỏ mốt máy chỉ rung thôi chứ.làm sao chết đươc máy.vô lý quá
Ko bỏ máy mà cụ
[MERGETIME="1416325198"][/MERGETIME]
em ngị bỏ mốt máy chỉ rung thôi chứ.làm sao chết đươc máy.vô lý quá
Ko bỏ máy mà cụ

HoangLongBG

Tài xế O-H
cụ nói rõ hơn chut dc không e thấy khó hiệu quá.chưa nóng máy máy nổ binh thường ko dung giật j khi nóng máy tự chết và cụ phát hiên 1 e bobin teo.chỗ khó hiểu là 1 em bobin teo thi máy nổ làm sao bình thường dc và chết 1 bobin lam sao mà chết đc máy...mong đc sự chi giáo

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên