fos transit đại tu máy xăng

hoangphucauto
Bình luận: 11Lượt xem: 1,733

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Tình hình em mới nhận em fos transit máy xăng đời 2005 16 chỗ đại tu máy nhưng em nó đã phanh thây chỗ khác rồi đến xưởng em nay em vệ sinh xem dấu thì ko rõ dấu đối trọng lai với trục cơ qua xích các cụ nào biết chỉ dùm em với có hình ảnh thì tốt wá thank các cụ
Có phải xe này xài 2 xích cam không bác? một xái cho cam và một cái cho bộ cân băng không?

hoangphucauto

Tài xế O-H
Dạ đúng rồi 2 xích bác à 1 con xích cam 1 con lai bơm dầu và đối trọng em đã nhìn thấy dấu của các bánh răng lai đối trọng và dấu trên nhông cơ nhưng khi động cơ đặt ở máy một nổ thì không biết đặt sao cho trùng dấu xích của 2 nhông với nhau có dấu nhưng em chưa biết đặt sao bác à

maydocloihn

Tài xế O-H
em hóng với.nhưng em nghĩ là bác chỉ cần đặt đúng cam là đc.bơm dầu thì khi nào chẳng bơm bác.đối trọng thì em nghĩ ko vấn đề gì đâu

toyota corola

Tài xế O-H
em hóng với.nhưng em nghĩ là bác chỉ cần đặt đúng cam là đc.bơm dầu thì khi nào chẳng bơm bác.đối trọng thì em nghĩ ko vấn đề gì đâu
Vấn đề lớn ý chứ. Mình đặt không đúng sđẽ ko cân bằng được. Theo tôi kiểu j cũng có dấu. Bác thử quay tất cả các rãnh then hướng hết lên trên xem sao

hoangphucauto

Tài xế O-H
Xe này có bánh răng lai với 2 trục đối trọng thì đã rõ dấu trên xích có 2 dấu ở mắt xích nhưng ko sao đặt trùng với mắt xích được các bác à

thang_viethan

Tài xế O-H
theo em con này của bác phải đặt đúng dấu ko nổ lên sẽ hơi rung và chạy bị rung thân xe . bác để ý phía sau đối trọng có 2 dấu vạch của hai trục , bác nâng bộ đối trọng lên theo chiều bắt thì đối trọng sẽ tự quay về dấu của nó . em nhớ ko rõ lắm hình như nó quay sang hai bên của đối trọng , ngang với mặt gép của hai nủa thì phải , còn ko bác cứ cầm quay nhẹ cái trục đối trọng rồi thả ra thì lúc đó đối trọng ở máy số 1 . chúc cụ thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên