Future x fi ra nhiều khói đen

M
Bình luận: 18Lượt xem: 4,862

manhhung117

Tài xế O-H
Tình hình xe Fu X Fi của em nó như này, xe đã chạy được gần 4 vạn ( vì em đi khá nhiều ),dạo này thấy đi có ra nhiều khói đen, và khá ăn xăng ( trước 1,8L/100km giờ chỉ xấp xỉ 2L/90km) ,em đã ra hỏi thợ, đã thay bu gi mới nhưng vẫn thế. Thấy thợ bảo muốn hết bệnh thì phải thay kim phun, em đang bối rối ko bít là nó bị sao, mong các cụ tư vấn giúp em. Và nếu thay kim phun thì hết bao nhiêu tiền vậy

vthangnd

Tài xế O-H
Theo em bác đến chỗ nào để họ xúc kim phun trước có thể kim phun bị tắc nên phun không tơi nên khói đen. Bác nào có thông số điện trở kim phun của Fu X không cho em xin tham khảo, vệ sinh con cảm biến oxy và thay thêm cái lọc gió nữa đi 4 vạn rồi !

lichlevan

Tài xế O-H
Theo em bác đến chỗ nào để họ xúc kim phun trước có thể kim phun bị tắc nên phun không tơi nên khói đen. Bác nào có thông số điện trở kim phun của Fu X không cho em xin tham khảo, vệ sinh con cảm biến oxy và thay thêm cái lọc gió nữa đi 4 vạn rồi !
Bác mang xe ra cửa hàng Honda Ủy quyền bảo dưỡng đi

elitehieu

Tài xế O-H
Tình hình xe Fu X Fi của em nó như này, xe đã chạy được gần 4 vạn ( vì em đi khá nhiều ),dạo này thấy đi có ra nhiều khói đen, và khá ăn xăng ( trước 1,8L/100km giờ chỉ xấp xỉ 2L/90km) ,em đã ra hỏi thợ, đã thay bu gi mới nhưng vẫn thế. Thấy thợ bảo muốn hết bệnh thì phải thay kim phun, em đang bối rối ko bít là nó bị sao, mong các cụ tư vấn giúp em. Và nếu thay kim phun thì hết bao nhiêu tiền vậy
bác xúc kim và thay bugi mới xem.

Dang_Yamaha

Tài xế O-H
sao ai củng nghỉ nguyên nhân là do kim phun với bugi thế nhỉTuyet

ông này nói lạ thế nhỉ? vì kim phun không chuẩn có thể phun nhiều xăng hơn bình thường nên gây tốn xăng mà vì nhiều xăng nên gây ra khói đen. cả bugi nữa bugi kém không đảm bảo tốc độ nên ta thường kẻo thêm tay ga nên gây tốn xăng.
mà bác có í kiến gì hay hơn không?

stylewave

Tài xế O-H
Bác thử kiểm tra lọc gió,kim phun ,màu sắc của bugi.hôm nọ cũng có xe ab fi bị hỏng galanti cầm chừng ,xe nổ máy cứ như là đóng air vậy.mất cả ngày tìm hiểu tháo ra rồi lại lắp vào cụm cảm biến ở "chế" .xe hết bệnh cung chả hiểu tại sao.hi hi

manhhung117

Tài xế O-H
Em nghĩ không phải kim phun đâu,cụ xem xe có báo lỗi,vệ sinh lọc gió và các cảm biến,nhất là cảm biến oxi

Em thay lọc gió với bu gi rồi cụ à, mà trong hãng báo cái bu gi 150k , nên em mua bu gi của Thái ( thấy thợ ngoài nói thế ), nhưng mà chỉ được khoảng 1 tuần , rùi đâu lại vào đấy
[MERGETIME="1395111010"][/MERGETIME]
vệ sinh kim fun CB oxi và vệ sinh bô nhé xem khói đen có muội không cầm cán búa gõ vào bô rui tăng ga xem có nhiều muội không

Thank cụ, em đang tính vào hãng vệ sinh lại,
[MERGETIME="1395111017"][/MERGETIME]
vệ sinh kim fun CB oxi và vệ sinh bô nhé xem khói đen có muội không cầm cán búa gõ vào bô rui tăng ga xem có nhiều muội không

Thank cụ, em đang tính vào hãng vệ sinh lại,
[MERGETIME="1395111025"][/MERGETIME]

Thank cụ, em đang tính vào hãng vệ sinh lại
[MERGETIME="1395111033"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1395111336"][/MERGETIME]

Tranhoaison

Tài xế O-H
Việc đầu tiên bạn cần làm là kiểm tra và thay lọc gió ..nếu lọc gió đã ok thì kiểm tra bugi ,,vệ sinh kim phun và cảm biến oxy nhé

socbong2604

Tài xế O-H
Đã tốn xăng thì nó ko an 2l đau ban ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên