Gentra đi chạy vòng tua cao có tiếng hú

H
Bình luận: 16Lượt xem: 2,447

huanhe1988

Tài xế O-H
Xe em gentra sx số sàn khi bật điều hòa bất kể số nào vòng tua máy lên 1800-2000 là bị hú,như vậy cũng là do máy phát hay do lốc điều hòa vậy ạ,và điều hòa xe cũng không mát,khi vào số lùi có tiếng lục cục kéo dài,khi nổ máy cũng cục một cái,em nhờ các bác trên oto hui phán hộ em bệnh để em xử lý một thể với ạ

hakhanh

Tài xế O-H
cụ kiểm tra chân máy chưa.e vừa sửa em nubira cũng bị như cụ vào số lùi nhả côn kêu cục một cái em sử lý lại chân số đằng truocs là ok luôn

ledoan

Tài xế O-H
Xe em gentra sx số sàn khi bật điều hòa bất kể số nào vòng tua máy lên 1800-2000 là bị hú,như vậy cũng là do máy phát hay do lốc điều hòa vậy ạ,và điều hòa xe cũng không mát,khi vào số lùi có tiếng lục cục kéo dài,khi nổ máy cũng cục một cái,em nhờ các bác trên oto hui phán hộ em bệnh để em xử lý một thể với ạ
Bác kiểm tra lốc xem khi bật và không bật ac vòng tua máy cao có bị hú không

huanhe1988

Tài xế O-H
Em thấy có một toppic kiamoning số tự động cũng bị hú khi ở vòng tua 1800-2000 khi bật AC điều hòa các cụ cũng chuẩn đoán là do buly máy phát,Liệu có đúng không hay do lốc lạnh cụ nào giúp em với ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nên giải quyết từng việc 1 thôi

hungem

Tài xế O-H
Có vẫn hú ạ
- Tháo dây cô roa tổng ra kiểm tra từng cái,xem bạc đạn nào xào thì thay nhé,kiểm tra bạc đạn máy phát,bạc đạn lóc lạnh,lúc này đã tháo dây cô roa tổng ra bạn nổ xem và lên tua ngần ấy nghe có hú nữa không nhé để có hướng xử lý bên trong nắp đậy cam

huanhe1988

Tài xế O-H
bác kiem tra day culao co chung ko, bu li tăng đơ coi có rơ bạc đạn ko nha, ui tiếp sau mới kt lốc
- Tháo dây cô roa tổng ra kiểm tra từng cái,xem bạc đạn nào xào thì thay nhé,kiểm tra bạc đạn máy phát,bạc đạn lóc lạnh,lúc này đã tháo dây cô roa tổng ra bạn nổ xem và lên tua ngần ấy nghe có hú nữa không nhé để có hướng xử lý bên trong nắp đậy cam
Vâng em sẽ kiểm tra ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên