Giới thiệu các trường đào tạo ngành oto tại khu vực phía bắc

T
Bình luận: 30Lượt xem: 9,373

nhokmiko123

Tài xế O-H
Nếu muốn thật sự làm về nghề, giỏi tay nghề tốt nhất bác nên kiếm gara mà học, mấy bác chủ xưởng trên diễn đàn ấy. Lộ trình như thế này: Bác sẽ mất tầm 6thang để học cách nhận biết các dụng cụ đồ nghề cơ bản, sau đó tùy vào sư phụ và công việc bác sẽ được làm các cv từ đơn giản, khi tay nghề và vốn hiểu biết của bác tăng lên bác sẽ được làm nhiều hơn. Em nói thật thời gian bác ngồi ghế nhà trường không bao giờ được thực hành nhiều như ở xưởng và cái thời gian trên ghế nhà trường nếu bác theo 1 ông sư phụ tốt thì tay nghề bác đã cứng lắm rồi, Bác đừng vội nản nhá, cái nghề này thời gian đầu nó vất vả cơ cực, lắm lúc bị mắng ấm ức lắm, nhưng như thế ms không ng ra, mà may mắn ms gặp đk ông hay chửi đấy, khi bác đã có tay nghề rồi thì dễ kiếm cơm thôi ạ. Chúc bác thành công!!!

KickPro

Tài xế O-H
Chém với các bác là tỉnh nào cũng có trường cao đẳng nghề đào tạo nghề ô tô. he he. Các bác chỉ cần gõ từ cao đăng nghề + tên tỉnh lên google là ok. Đại học thì hầu hết các trường kỹ thuật đều có ngành ô tô. Quan trọng là mình học cái j. hihi

KickPro

Tài xế O-H
Nếu muốn thật sự làm về nghề, giỏi tay nghề tốt nhất bác nên kiếm gara mà học, mấy bác chủ xưởng trên diễn đàn ấy. Lộ trình như thế này: Bác sẽ mất tầm 6thang để học cách nhận biết các dụng cụ đồ nghề cơ bản, sau đó tùy vào sư phụ và công việc bác sẽ được làm các cv từ đơn giản, khi tay nghề và vốn hiểu biết của bác tăng lên bác sẽ được làm nhiều hơn. Em nói thật thời gian bác ngồi ghế nhà trường không bao giờ được thực hành nhiều như ở xưởng và cái thời gian trên ghế nhà trường nếu bác theo 1 ông sư phụ tốt thì tay nghề bác đã cứng lắm rồi, Bác đừng vội nản nhá, cái nghề này thời gian đầu nó vất vả cơ cực, lắm lúc bị mắng ấm ức lắm, nhưng như thế ms không ng ra, mà may mắn ms gặp đk ông hay chửi đấy, khi bác đã có tay nghề rồi thì dễ kiếm cơm thôi ạ. Chúc bác thành công!!!
Thực ra học ở trường có nhiều cái lợi
1. Có 1 cái bằng (rất quan trọng, kể cả bằng trung cấp, cao đẳng hay đại học)
2. Có cái nhì tổng thể về ngành và nghề
3. Có thể đi sâu theo lĩnh vực mà mình yêu thích
4. Có lý thuyết cơ bản. Tất cả mọi vấn để đều bắt đầu từ lý thuyết
Chính vì thế em nghi các bác nên học từ trường rồi mới ra gara!!!!!!!!!

Zhenlong

Tài xế O-H
Mình xin giới thiệu cùng các bạn một số trường đại học và cao đẳng đào tạo các ngành liên quan đến lĩnh vưc cơ khí - oto. Ở phía Bắc có các trường.
1). Viện cơ khí động lực - trường đại học bách khoa hà nội.
2). Bộ môn công nghệ oto - khoa cơ khí - đại học thái nguyên.
3). Bộ môn oto - khoa cơ khí - đại học giao thông.
4). Công nghệ kỹ thuật oto - khoa công nghệ - đại học công nghiệp.
5). Kỹ thuật oto- khoa cơ khí - học viện kỹ thuật quân sự.
6). Khoa công nghệ oto - trường cao đẳng công nghiệp nam định.
7). Khoa cơ khí - đại học sư phạm kỹ thuật nam định.
8). Khoa công nghệ kỹ thuật oto - đại học thành đô
Đại Học Sư Phạm Kỹ Thuật Hưng Yên đâu..nổi tiếng vậy mà...trường Spkt Hưng Yên vs Bách Khoa hà Nội là anh em mà.

hunghanam

Tài xế O-H
em làm 10 năm rùi chuẩn bị về hưu rùi có cụ nào yêu học em kỉ niệm lại bộ đồ nghề nè nói chung là đủ máy điên gầm + máy tet+ máy tính + ổ cứng + một số vci làm mãi ko pt lương ko bằng phu hồ

hotrung

Tài xế O-H
các bác ơi em giờ muốn học nghề sửa điện ô tô thì nên đến cơ sở nào ạ. em cử nhân đh ra trường ko xin đc việc mà laị thích sửa ô tô ak. thanks các bác trước

ducthuc200

Tài xế O-H
nếu để làm một người thợ, các bác chỉ cần học xong cấp 3 là đủ, đi kiếm ngay cho mình 1 người thầy( thầy xịn nhé)+ với đọc với học (cố giắng tích thật nhiều tiền ăn vặt hay bớt 1 2 bữa nhậu mà kiếm cho mình nguồn tai liệu).sau khi thằng bạn thân ra trường cũng là lúc bạn cứng cựa rồi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên