Giúp cách cân cam Kia Carnival v6 ( bằng hình ảnh thì càng tốt ạ)

le_minhxm
Bình luận: 61Lượt xem: 26,378

Nam-12

Tài xế O-H
- Về hình vẽ hướng dẫn đặt cam, tôi không bình luận, vì tài liệu nó là chuẩn rồi
- Về thực tế, tôi cũng không bình luận vì không ở đó, nên không biết bác làm có đúng hay không.
Nhưng:
- Nổ lộp bộp ở cổ hút chưa chắc do sai cam
- Nếu sai cam thì không chỉ bỏ máy 2 và 5, nó sẽ không xác định chính xác được vì cam đã sai. Nếu bỏ máy, thì là ngẫu nhiên, không cố định máy 2 và 5
Em nghĩ bác nói đungs vi kucs đặt sai cam thi thứ tư máy noi kong hoang toang sác dinh dc đôi lúc do đặt cam sai cung co thể là do cong supap cung gay ra hien tượng nổ ngược lại cổ hút

thanhtinh141

Tài xế O-H
Mình mới gia nhập otohui - đọc nhiều bài viết hay và hữu ích - cũng qua đây cho mình hỏi muốn thay bộ đai cam cho dòng xe này thì từng bước phải thực hiện thế nào cho đúng -(xe đang hoạt động bình thường chỉ muốn thay dây đai cam mới)-xin các bác có tay nghề hướng dẫn giúp càng chi tiết và có hình ảnh minh họa thì càng hay-Rất đa tạ các bác
[MERGETIME="1420512353"][/MERGETIME]
thì vẫn là đặt cam sai bác ah. em sai cá bánh răng cam trung gian của mặt máy trong. cá phải ăn theo dấu bác xem trong tài liệu có đấy. e hứa khi xe suất xưởng được sẽ làm bài hoàn chỉnh cho a e ai vấp sau e. E RẤT CÁM ƠN ANH E TRÊN DIỄN ĐÀN NHẤT LÀ CỤ NGỌC NHA.
Qua các bài viết mổ xẻ về vấn đề này rấy hay - Bác cố gắng đút kết kinh nghiệm bằng 1 bài viết chi tiết cho anh em học hỏi kinh nghiệm và sẽ là 1 tài liệu quý

nhantam

Tài xế O-H
Các bác ơi hôm nay em cung đặt cam con này.em lên diễn đàn tìm dc cái giấu cam con này vui quá.và cũng lo mai ko biết có nổ dc ko nữa.cầu mong moi chuyện sẽ tốt.có gì các bác tư vấn cho em với

nhantam

Tài xế O-H
các bác ạ e đau quá cơ.cái con kia này nay em nổ rồi,nó được 1 tẹo thì tiếng quạch quạch xong chết máy, em sợ em quay chục cơ thì thấy bình thường em. em đề nỏ tiếp thì máy cứng lại luôn.hự em tháo dây cam ra thì chục cơ không quay được, các bác ơi em nghĩ cong xupap rồi,nhưng em không biết nguyên nhân sao nó lại nhẩy cam mà cong được các bác nhỉ.bác nào biết nguyên nhân không ạ

dinhluongthuc

Tài xế O-H
bạn tham khảo mà bắt cho đúng, ko có thời gian để hướng dẫn bạn đặt cam không giấu đối với các loại động cơ rất chính xác

nhantam

Tài xế O-H

dangtam03yt

Tài xế O-H
các bác ạ e đau quá cơ.cái con kia này nay em nổ rồi,nó được 1 tẹo thì tiếng quạch quạch xong chết máy, em sợ em quay chục cơ thì thấy bình thường em. em đề nỏ tiếp thì máy cứng lại luôn.hự em tháo dây cam ra thì chục cơ không quay được, các bác ơi em nghĩ cong xupap rồi,nhưng em không biết nguyên nhân sao nó lại nhẩy cam mà cong được các bác nhỉ.bác nào biết nguyên nhân không ạ
Bác tháo hẳn các trục cam ra cho xupap đừng đội nữa,rồi quay trục cơ là biết do đội hay do kẹt thôi mà.Khả năng cao là phải bốc mặt máy ra xem lại xupap.

nhantam

Tài xế O-H
các bác à em tháo hẳn 1 vế ra rồi và giáp xong rồi mai mới nổ thử.
cái lạ ơ đây là hôm trước e đã đo hơi 6 máy bằng nhau hết rồi,và hôm kia nỏ ngon lành rồi máy êm ru.như được 1 tẹo thì chết máy và hôm nay tháo xuống gấy toi 2 cái xupap và cong 2 con ạ,em hỏi mấy anh thì mấy anh cứ kêu lệch cam. mà giấu em đặt như các hình các bác đưa lên.em thấy đau đầu về con này quá

nhantam

Tài xế O-H
các bác ạ hôm nay em còn đau hơn các bác ạ. cái roăng mặt máy là roăng chặt amiang hầy em giáp hết vào xong rồi đổ nước vào nó bị chẩy roăng mặt,còn này là bị thổi roăng và phải phay mặt hầy.lại mất một ngày tháo lắp bực ơi là bực,

qui89

Tài xế O-H
e cảm ơn cụ Ngọc rất nhiều qua tài liệu này e bít mình sai ở đâu rùi. hiện tại nổ thử 6 máy đã làm việc. k còn tiếng lộp bộp cổ hút. e đang cho a e hoàn thiện nổ kiểm tra xem zoăng oke chưa. có gì cụ lại giúp em nha.
bác giúp mình tài liệu dấu cam con này với mình đang bị vật đây,đã gần cả tháng vật vã với nó rồi,có gì bác gửi mail giúp mình nhé vì mình mới tham gia diễn đàn thôi.
tks..trước nhé

le_minhxm

Tài xế O-H
lâu quá ko vào xem lại bài này vì cũng lâu rùi ko gặp lại em kia nào để thực hành. hnay có bác gọi điện hỏi e thấy mọi tài liệu vẫn xem dc mà. bác xem lại máy tính có cài đủ phần mềm chưa nhé

tuanotodaiphat10

Tài xế O-H
Bạn đặt hai dây nhỏ trước : puly cam xả luôn luôn quay về phía cổ xả ( ngoài) và ngang với quy lát, cam hút quay dấu lên trên và vuông góc với mặt ngang quy lát. Giữ tầm và lắp 2 bi tăng trong và nhớ xem lại đúng chưa khi siết tăng ( quan trọng ). Lắp dây ngoài quay nhông trục cơ hướng 12 giờ , puly trung gian dãy máy trong hướng 5h (sẽ thấy dấu), puly trung gian dãy ngoài khoảng dấu puley khoảng 12h30 ( sẽ thấy dấu). Cu roa ngoài đi từ trục cơ căng theo bi đỡ qua puly trung gian ngoài lần qua bơm nước lên puley trung gian trong rồi mới lắp cụm tăng. Chú ý phải đưa dấu bánh răng cam 12 giờ trước ( đỉnh máy 1) rồi mới đưa cam vào đúng dấu xong mới lắp miễng trục cam ( quan trọng) nếu không khi lỡ quay trục cơ sẽ chống xu páp.
View attachment 31641bạn tham khảo mà bắt cho đúng, ko có thời gian để hướng dẫn bạn đặt cam không giấu đối với các loại động cơ rất chính xácView attachment 31642View attachment 31643View attachment 31644

toiyeuem_bugatti

Tài xế O-H
- Tôi gửi tiếp cho bạn một file nữa về cài đặt cam sau CANIVAN đối với dòng xe đời 2006 động cơ
G 2.5 DOHC ,Bạn cố gắng kết nối dữ liệu và tìm thêm một thợ máy có kinh nghiệm để xem lại gối cam
về các hình ảnh và thông số tôi gửi bạn rất chính xác nếu hiện tượng máy nổ không đều bạn vẫn phải xem lại cơ cấu phối khí đi
CHO EM XIN 1 BẢN VÀO GMAIL buicongbg@gmail.com đuoc ko bác link tải die rùi em ko tải đc

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên