Đang tải...

Phụ việc giúp đỡ e trong việc học ô tô

Thảo luận trong 'Người tìm việc' bắt đầu bởi ali33n, 8/9/12.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. ali33n

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    240 lít xăng
    e năm nay 20 tuổi , sau 2 năm chữa bệnh thì giờ đã khỏi , ước mơ e là đươc làm việc ở toyota việt nam . e có bằng tốt nghiệp PT năm 2010 . bây giờ e nên đi hướng học ô tô thế nào ? e thấy trường cdkt cao thắng ở tphcm có tuyển CDN ô tô thời gian học là 3 năm . liệu e học xong với tấm bằng đó có thể vào toyota làm k ? hay phải mất thêm 1 thời gian để có thu nhập ổn định ? có bước đi nào ngắn hơn k ? các bậc tiền bối xin chia sẻ kinh nghiệm cho e với . e cám ơn rất nhiều

2. mrblackgl

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    32
    Mã lực:
    41
    Xăng dự trữ:
    1,232 lít xăng
    Chào bạn,trước đây mình có thực tập o toyota LTK. Theo mình tìm hiểu thì nếu bạn xin làm bên sửa chữa thì công ty chỉ tuyển tc,còn dịch vụ thì dh. Nhưng theo mình biết thì dưới dh SPKT tphcm có đào tạo khóa ngắn hạn sửa chữa chung T-ep (khoảng 8thang) của toyota. Sau khi học lý thuyết bạn sẽ được thực tập tại toyota,nếu bạn thể hiện tốt có thể đại lí toyota sẽ tuyển bạn. Mình nghĩ đó là cách tốt nhất,nhanh nhất nếu bạn muốn làm bên sữa chữa của toyota!!!còn muốn làm cố vấn hay dịch vụ thì bạn phải học chuyên ngành oto hệ chính qui.