giúp đỡ lắp đạt loa bass trên oto

phikien305electric
Bình luận: 7Lượt xem: 1,921

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bác muốn được người khác giúp đỡ thì ít nhất bác cũng nói cho mọi nguòi biết bác đấu super loại nào,trên xe gì,và dẫ hực hiện đấu ntn,triệu chứng không có nguồn hay không có tín hiệu chứ.cung cấp thông tin cũng là cách bác tôn thể hiện sự tôn trọng đến cả người dọc lẫn người trả lời đề tài của bác đó

phikien305electric

Tài xế O-H
chả là em nó thế này.chủ xe mang đến nhờ lắp họ mái lấy.họ mua lại của người khác,nó không có giắc chuẩn nên hàn 2 đây nguồn ra ngoài,đến tay em thì em muốn xác định chính xác+,- nên tháo ra,xác định được rùi thì lắp lại,cấp đúng nguồn rùi,em lấy tín hiệu âm thanh từ sau của cây máy tính.lúc đầu cấp nguồn vào thì có 1 cái đèn báo đỏ,đến khi loay hoăy cắm được đầu vào của âm thânh thì không thấy đèn sáng nũa mà cũng không có tiếng kêu gì cả,tên của em nó là HANMA tune up subwoofer

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
E seach thì thấy cái hình này.

Nhìn cái giắc thì có vẻ như nó giống cái nguồn dùng 220v hơn.Cụ chụp hình cái giắc nguồn up lên được không ạ?
Loa bass em cũng lắp vài cài rồi ,nhưng mấy loại đó đơn giản lắm.Có 3 chân.Chân B+ với Memory lấy nguồn + vaò ,chân GDN lấy nguồn - vào.2 dây tín hiệu từ Audio xuống nữa là xong.

oto16ahn

Tài xế O-H
bác mang ra nhờ thợ cho nhanh.theo em bệnh của nó là cái đầu đĩa ,dvd ... bác chửa nói em cũng k biết loại nào nó k kéo đc quả subwoofer của Bác.Bác ktra công suất đầu và sub không thì phải lắp thêm âmly mới kéo đc.em xin hết

phikien305electric

Tài xế O-H
tình hình thế này các bác ơi
nay em mổ con subwoofer của em ra rui,sơ đồ chân của nó như sau
(L)HN (R)HN L(out) R(out) (+) (+) P-con (-)
(L)HN (R)HN L(out) R(out) (+) (+) (-) (-)
nó có 16 chân,em đang nghi chân p-con là chân khiển nhưng không biết khiển âm hay dương
bác nào biết giúp em từng chân nhé,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên