Giúp em cách mua máy móc cần thiết để mở xưởng thay lốp ô tô?

H
Bình luận: 4Lượt xem: 2,499

hungbuonho

Tài xế O-H
chào các thầy khoa đọng lực và các bác trong diễn đàn!!!
xin các bác giúp e 1 tí ạ. e đang mở cơ sở bán và thay lốp xe oto, e đang thắc mắc về các loại máy móc phục vụ làm lốp. em tính mua bình nén khí khoảng 15hp, bình hơi khoảng 400>>500l.e được chào hàng 2 loại có giá là 38tr và 70tr, e hỏi sao chênh lệch giá vậy thì được báo là loại cao áp và thấp áp. xin các bác giúp e nên chon loại máy nén khí ntn??? để đủ hơi mở lốp du lịch và tải, nên mua loại súng mở tắc kê loại nào cho xe du lịch và xe tải??? và có cần thiết phải mua máy cân lốp không ạ??? mong các bác tư vấn cho e 1 tí, e xin chân thành cảm ơn ạ!!!

honda

Tài xế O-H
chào bác ! việc mở tiệm bán và thay lốp xe chi phí cũng không lớn lắm . HIện em đang xài 4 món :
1 là bình nén khí Puma PX-150300 (15 ngựa) hồi em mua lại 17 triệu cái này mới hình như 55 triệu
2 là súng bắn tắc kê chuyên xe tải sử dụng loại mở, xiết bulong 1 inch của KAWASAKI Nhật Bản
- Khả năng vặn bulong có đường kính thân 45mm(có thể vặn bulong lớn hơn với mũ lớn)
- Lực vặn tối đa 3200Nm
Sự chênh lê6ch5 về giá cả có thể là lý do như bác nói nhưng 15 ngựa là chạy ok rồi

starauto24

<font color="blue">Club CEA</br></font>
Mình nghĩ bác muốn mở thì mua đồ nghề thì chuyện nhỏ thôi, tới trung tâm quận 5 mua mà đầy, mối chỉ mối thôi. làm nghề lốp mình thấy quan trọng là sức khỏe, nhiều người cần máy hơi, súng mở, và cái búa thật to là đủ sức làm 24/24 rồi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên