Đang tải...

Ford Giúp em Ford Transit đời 2005 Dầu lẫn nước!??

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi sonbg, 29/9/12.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. sonbg

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    33
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    293 lít xăng
    #1 sonbg, 29/9/12
    Last edited by a moderator: 29/9/12
    Các anh em diễn đàn giúp tôi với Chả là em làm con ford transit đời 2005 nó bị dầu sang nước sau khi em sử lí xong bệnh này nó đi được 30km chết máy trước khi chết may nó có hiện tượng nổ vỗ ra cổ hút rồi chết máy em mang đi cân bơm kim về lại nổ bình thương nhưng tiêng vỗ ra cổ hút ratto máy gõ mong các bac chỉ giáo mà em dịch sớm muộn tầm bơm vẫn không thay đổi

2. boyhaiphong_86

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,016
    Mã lực:
    616
    Xăng dự trữ:
    107 lít xăng
    em không chuyên về loại này nhưng cũng muốn vào chém tí cho vui.hiện tượng nổ ngược lại cổ hút và gõ máy có thể do các nguyên nhân như thời điểm phun dầu không đúng,do đặt cam không chuẩn,do quá nhiều nhiên liệu hoặc do áp suất nén không đạt. ttruowngf hợp của bác mới đi cân kim và bơm về,nếu đã khẳng định nó tốt thì có thể bỏ qua,dấu cam chắc bác đặt không sai được,theo em bác nên kiểm tra áp suất nén của 4 máy xem sao,xem chất lượng dầu co chuẩn không? và bác cung cấp thêm thông tin về khói của xe nữa nhé

3. BMW0457

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    21
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    355 lít xăng
    cụ không thông báo rõ cụ xử lý vụ nước sang dầu ra sao con cháu O-H biết chém thế nào hả cụ,do thổi doang,ket hàn nhiệt.híc con chịu không chém nổi.cụ nào công phu cao siêu chem dùm cụ sonbg mới

4. tulipden150681

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    323 lít xăng
    Nó có nhiều nguyên nhân lắm,nhưng trước mắt bác cho anh em biết tình trang của cái bơm bác sửa như thế nào.

5. buutuan1965

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    13
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    475 lít xăng
    nổ ngược lại cổ hút, có khi là do soubape lỏng quá hoặc chặt quá, thổi ron cuylat cũng bị tình trạng như vậy rất nhiều, em xin góp ý như vậy bạn kiểm tra lại xem nếu được báo cho em biết với