Giúp em về nguyên lý của hệ thống điều hòa.

luckyboy270993
Bình luận: 6Lượt xem: 1,028

luckyboy270993

Tài xế O-H
Chào các cụ tình hình là em đang rắc rối về phần điều hòa không khí trên ô tô nên cho em hỏi cấu tạo ( chi tiết thì càng tốt ahj và nguyên lý hoạt động dể hiểu được không ạ ??? ah cho các anh có thể cho em bieetstaij sao nướ ra ở dàn nóng lại có mùi hôi khó chụi vậy không ạ ?

tranduyhieu

Tài xế O-H
em hỏi cụ như vậy tại vì sao? nếu là thợ thì điều đầu tiên phải học đó là nguyên lý hoạt đông của máy,có hiểu được nó thì ta mới làm ,mới sửa được nó.....hjj em nói chắc cụ rõ rồi ....:D

luckyboy270993

Tài xế O-H
cụ ah trong này đâu phải ai cũng là thợ đâu mà em đang là sinh viên với lại trên diễn đàn này cái gì không biết thì trao đổi với nhau mà sao cứ nói vậy kiến thức chỉ như là một hạt cát trong xa mạc mà thôi cụ ah cụ thông cảm cho

baolinh2012

Tài xế O-H
Chào các cụ tình hình là em đang rắc rối về phần điều hòa không khí trên ô tô nên cho em hỏi cấu tạo ( chi tiết thì càng tốt ahj và nguyên lý hoạt động dể hiểu được không ạ ??? ah cho các anh có thể cho em bieetstaij sao nướ ra ở dàn nóng lại có mùi hôi khó chụi vậy không ạ ?
nguyên lý nó đơn giản lắm cụ a. chỉ là sự tuần hoàn của môi chất khi thay đổi trạng thái từ lỏng sang khí .khi qua các giàn giải nhiệt và hệ thống đg ống .phin lọc và van tiết lưu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên