Giúp em với điều hoà SPrinter 311

N
Bình luận: 3Lượt xem: 3,386

nhamgiahung

Tài xế O-H
Em chào các bác,em mới vào nghề điện lạnh hôm nay có con mer 311 vào làm máy lạnh, em bật ac thấy dàn trước và dan sau chỉ hơi lạnh, em kiểm tra ống cao ap va hạ ap dàn đầu cung chỉ hơi nóng và hơi lạnh chứ không sâu như các con khác, dàn đầu có hai van, nhưng mà em chỉ xác định được 1 van tiết lưu còn van kia không biết van kia để làm j, dàn đằng sau cũng có 2 van khác nhau nhưng em chưa xác định đựoc van nào la van tiết lưu van kia la van j, một van có dây điện. em mới làm xe này mong bác nào lam nhiểu ve xe này chém em với, áp xuất bao nhiêu thi chuẩn, nap lương ga nhiêu, nạp ga như thế nào cho chuẩn, có kén ga không, châm thêm dầu không, bác nào co sơ đồ điều hoà loại này không cho em xin nhé, dúp em với hihihi:((

tranat

Tài xế O-H
Thế bác đã kiểm tra được những gì rùi ạ . ga còn đủ ko , áp suất của 2 đầu cao , thấp áp là bao nhiêu vậy .em cung mói vào nghề nên ko hỉu về 2 cái van ở cùng một jàn bác ah .

nhockken

Tài xế O-H
Xe mes có 2 van tiết lưu để phun ga vào dàn lạnh trước và sau và thêm một van điện từ ở đường cao áp vào dàn sau để đóng ngắt.trường hợp bác nói trên bác kiểm tra xem dàn có bẩn hoặc thiếu ga hay không nếu có bác tháo ra vệ sinh bảo dưỡng tìm chỗ hở rùi nạp ga lại. mà bác cho thêm ít dầu vào khi hút.
còn bác hỏi về thông số nạp ga và lượng ga bác tìm trong mục lạnh .:d

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Bác cho thông số áp suất của hệ thống để mọi người tư vấn tốt hơn! Không nên cho những thông tin chung chung.
Còn 2 cái van giàn sau bác nói đó là 1 cái van điện từ và 1 van tiết lưu, van điện từ dùng để đóng mở giàn sau, khi bật công tắc giàn sau, van điên từ(có dây điện) sẽ mở và giàn sau sẽ hoạt động! xe này nạp 1,85kg gas. Còn cách nạp gas và châm dầu bác nên tìm kiếm bằng công cụ tìm kiếm trên diễn đàn, hoặc lục lại mục hỗ trợ và tư vấn điện lạnh sẽ có đủ cho bác! Nếu mới vào nghề thì chịu khó tìm hiểu chút, có rất nhiều tài liệu, và các ban bệnh mà cụ cần có trên diễn đàn!
THân!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên