Giúp em với xe honda wave bị làm sao vậy?

M
Bình luận: 12Lượt xem: 5,784

mr.pham_bmt

Tài xế O-H
Em mới mua chiếc xe wave S đc khoảng 7 tháng , dạo gần đây xe của em khi đề máy , vít ga cảm giác yếu và lên tốc chậm , khi sang số và lên ga thì thấy lên chậm rì rì mặc dù đi số 2 hay 3 , khi di chuyển bt trên 1 đoạn đường thì xe hay bị giật giật máy , máy nổ bị hụt nhịp cảm giác như sắp chết máy vậy . Em có hỏi thì 1 số người kêu xe em gati yếu phải tăng gati lên ??? Vấn đề này em ko rõ lắm , ai biết xe em bị lỗi gì thì chỉ giùm em cách khắc phục với :(

hoangnguyen293

Tài xế O-H
bác thử vệ sinh cái chế hòa khí đi hoặc chỉnh cái garăngty lên xem thế nào (chỉnh kiểu gì google có nói đó bác) không được nữa thì lên đây mọi người phán tiếp :v bệnh của bác hình như là yếu hòa khí thôi
vẫn dính nhữa thì chắc tắc lọc.... :D

phamnam89

Tài xế O-H
bệnh này kiểm tra vệ sinh lại chế hòa khí.chỉnh xăng gió hợp lí.đóng hết le vào.đôi khi vô tình kéo mở le ra mà ko để ý cũng bị.vệ sinh lun lọc gió.và kiểm tra chắc chắn điện tốt vì chỉ cần 1bộ phận trong hệ thống đánh lưa bị yếu kém hoạc chết giở cũng bị

A

acymeneya

Khách
Hiện tượng thiếu xăng đây mà chỉnh vít xăng cho ăn nhiều lên là được.

tangda

Tài xế O-H

quachvancuong

Tài xế O-H
Em mới mua chiếc xe wave S đc khoảng 7 tháng , dạo gần đây xe của em khi đề máy , vít ga cảm giác yếu và lên tốc chậm , khi sang số và lên ga thì thấy lên chậm rì rì mặc dù đi số 2 hay 3 , khi di chuyển bt trên 1 đoạn đường thì xe hay bị giật giật máy , máy nổ bị hụt nhịp cảm giác như sắp chết máy vậy . Em có hỏi thì 1 số người kêu xe em gati yếu phải tăng gati lên ??? Vấn đề này em ko rõ lắm , ai biết xe em bị lỗi gì thì chỉ giùm em cách khắc phục với :(
kiểm tra xem tia lửa có xanh mập không và rửa chế chỉnh cò để loại trừ đi nhé bạn. làm xong ngần ấy việc mà ko hết thì bệnh ko còn sơ sài nữa, phải kiểm tra sâu hơn nha

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên