giúp em !xe chạy có tiếng nổ sau pô!

V
Bình luận: 9Lượt xem: 3,082

winner

Tài xế O-H
Chào các bác!
nhờ các bác giúp em.xe em là xe máy wave .lúc này nó hay ra khói màu đen.mà khi xe chạy khoảng vài chục km là nó bị tiếng kiêu ở phía sau pô.không biết nó bị gì.?các bác giúp em với
Khi xe của bạn có khói đen phía sau ống xả có nghĩa là hiện tại có một lượng xăng không được đốt hết. Vấn đề này có thể có nhiều nguyên nhân khác nhau. Một trong những nguyên nhân đó có thể nêu ra dưới đây và chúng ta căn cứ vào đó để kiểm tra.
- Khi khởi động động cơ chúng ta sử dụng hệ thống khởi động (cần bướm gió, hoặc mạch làm giàu khi khởi động). Sau khi động cơ đã khởi động được chúng ta quên không đóng hệ thống này lại hoặc hệ thống này bị kẹt có thể sẽ dẫn tới có khói đen ra sau ống xả.
- Trường hợp thứ hai là lọc gió bị tắc hoặc bị bẩn dẫn tới lượng không khí hút vào để hòa trộn với xăng không đủ dẫn tới hỗn hợp nhiên liệu trở nên quá nhièu xăng và không đủ để đốt cháy hoàn toàn hỗn hợp làm cho ống xả có khói đen.
- Hệ thống nhiêu liệu (bộ chế hòa khí) có vấn đề do đó không kiểm soát được lượng xăng và không khí vào hòa trộn thành hỗn hợp dó đó tỷ lệ hỗn hợp không thích hợp làm cho không đót cháy được hoàn toàn dẫn tới có khói đen.

Hiện tượng xăng không đốt hết nên dẫn đến tình trạng tiếng nổ !

LANHLEO

Tài xế O-H
Nếu xe mới kiểm tra lại chế hòa khí và bầu lọc gió
Nếu xe cũ kiểm tra xecmang dầu. Và Pitoong có thể bị hở.

nguyenquoctuan

Tài xế O-H
Chào các bác!
nhờ các bác giúp em.xe em là xe máy wave .lúc này nó hay ra khói màu đen.mà khi xe chạy khoảng vài chục km là nó bị tiếng kiêu ở phía sau pô.không biết nó bị gì.?các bác giúp em với
Chào Bạn! Hiện tượng trên là do xupap đóng không kín cho nên trong lúc thì Nổ thay vì supap đóng kin piston chạy về sau đó chạy lên thì xã thì se thoat ra pô như bình thường. Đằng này lúc thì Nổ Xúpap xã bĩ hở nên lưa lòn ra bô gây lửa, gặp dư xăng đốt không hết nên đốt ngay ở cổ Pô.Tốt nhất bạn nên kiểm tra xóay xupap lại, vệ sinh bình xăng con và canh chỉnh lai, tahy lọc gió. có thể xupap bi cháy rồi.

nguyenquoctuan

Tài xế O-H
Chào Bạn! Hiện tượng trên là do xupap đóng không kín cho nên trong lúc thì Nổ thay vì supap đóng kin piston chạy về sau đó chạy lên thì xã thì se thoat ra pô như bình thường. Đằng này lúc thì Nổ Xúpap xã bĩ hở nên lưa lòn ra bô gây lửa, gặp dư xăng đốt không hết nên đốt ngay ở cổ Pô.Tốt nhất bạn nên kiểm tra xóay xupap lại, vệ sinh bình xăng con và canh chỉnh lai, tahy lọc gió. có thể xupap bi cháy rồi.

cuongchau7779

Tài xế O-H
Chào các bác em co ý kiến như thế này các bác nhé
Xe chạy có tiếng nổ sau bô nó có những nguyên nhân sau
1:Kiểm tra lại bầu lọc gió
2:Kiểm tra lại bô chế hòa khí (rích lơ) dẫn đến thừa xăng và sinh công ở cổ pô
3:kiểm tra lại xúp páp xả xem có độ rơ cho phép hay không hoặc cháy súp páp xả(nếu nguyên nhân ở xúp páp xả lúc nguội máy sẽ có hiện tương khó nổ)
Trên đây là ý kiến cua em có gì các bác góp ý thêm nhé
thank:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên