Giúp mình về cam xăng nồi

H
Bình luận: 78Lượt xem: 29,175

8lark

Tài xế O-H
Đúng goài xe bác hạ mặt nòng thì sên cam chùng là đúng goài , bác phải tính để thay đổi sên cam chứ , xe em vẫn bình thường hok có kêu gì hết , đề ba chạy sướng lắm , tốc độ cũng ngoài 120 á , hok dám chạy lên cỡ đó . Nòng RS mà tiếc gì , chạy qua Bùi Hữu Nghĩa có mà đầy , rẻ bèo . Độ mà tiếc gì cái nòng .
tiếc là tiếc nó độ không đạt ấy chứ, thế tính thay đổi sên cam chú làm sao?

8lark

Tài xế O-H
thằng bạn nó đem đi vớt nên cũng chẳng bít bao nhiêu nữa, nói chung cũng không trùng lắm nhưng gắn lò xo tăng sên cam zin là nó kêu như máy chà phải dùng lo xo cứng mới yên. để bữa nào đo nòng chuẩn với nòng bây giờ coi nó hụt bao nhiêu, mà bác mua cam ở đâu vậy, có mấy loại ?

shockchovui

Tài xế O-H
thằng bạn nó đem đi vớt nên cũng chẳng bít bao nhiêu nữa, nói chung cũng không trùng lắm nhưng gắn lò xo tăng sên cam zin là nó kêu như máy chà phải dùng lo xo cứng mới yên. để bữa nào đo nòng chuẩn với nòng bây giờ coi nó hụt bao nhiêu, mà bác mua cam ở đâu vậy, có mấy loại ?

Cốt cam hay là sên cam ? Nếu xe bác sên cam hok chùng nhiều thì bác thay bánh mủ lòng 90 vao có thể sẽ êm hơn đấy . Cốt cam thì bác lại tiệm tiện nào có Uy tín thì mua , ở đó bán đủ loại luôn mà .

hautai

Tài xế O-H
cho hoi choi 2 la bac thi dot nong xuong con 74 nhu vay minh can phai thay doi nhong cam hoac nhong zen cam cua dream phai khong a giup em voi

ho truc

Tài xế O-H
Hỏi về độ cam+xăng+nồi (C-X-N)

xe minh la ware TQ nong 110 minh muon an gian 1 ti co duoc.theo bai nay co duoc ko ?thay tay den 110 co can dap ma den ko 9li duoc ko? xai xupac magic cam 7li5 binh 110 chay co du xang ko?thay jiclo bao nhieu la on?con bo ly hop nen xai 4 la hay 5 la?noi truoc xai con 4 hay 5 tep tot hon.ai bit giup minh nha

shockchovui

Tài xế O-H
xe minh la ware TQ nong 110 minh muon an gian 1 ti co duoc.theo bai nay co duoc ko ?thay tay den 110 co can dap ma den ko 9li duoc ko? xai xupac magic cam 7li5 binh 110 chay co du xang ko?thay jiclo bao nhieu la on?con bo ly hop nen xai 4 la hay 5 la?noi truoc xai con 4 hay 5 tep tot hon.ai bit giup minh nha

bác làm ơn viết có dấu dùm đi , đọc hok hiểu gì hết làm sao giúp bác .:-?:-?:104:

phongtran

<BR>...DÂN CHƠI XE MÁY...</BR>

khỏi đắp dên lên, hạ nhông cam xuống, đi bình xăng lớn hơn (từ 125 đổ lên) phải phá chảo dớt nòng lại nồi 5 lá là ok, ra tiệm tiện làm 2 cây xupap nếu bạn k muốn xe uống xăng như uống nước, lần sau pos bài có dấu nha bạn, mình là ng việt nam mà

hautai

Tài xế O-H
hạ nhông cam xuống mấy rang vậy anh phong trần xe nòng 110 thi nhông cam của nó là 32 rang vay ha xuong con 30 răng phai khong ạ

phongtran

hạ nhông cam xuống mấy rang vậy anh phong trần xe nòng 110 thi nhông cam của nó là 32 rang vay ha xuong con 30 răng phai khong ạ

hạ nhông cam k phải đơn giản chỉ là hạ số răng của nó, bạn cần phải xem lại nòng 110 đó đã lên cos bao nhiêu rồi, tay dên, cam, độ lớn supap, cân chỉnh canh lửa lại... nếu k xem và kiểm tra lại kỹ khi ráp vào chạy vẫn ok vẫn có cảm giác nhanh hơn nhưng sau 1 tg xe bạn sẽ còn yếu hơn xe jin nữa

ho truc

Tài xế O-H
bài viết trả lời chẳng rỏ rảng gì hết à?vậy dên thay tay 110 vô được không?nều thay tay 110 vô cần phải làm nòng như thế nào?mình chỉ cần xài xupăc magic thôi.xài bình 110 được không?nồi côn a-man-da là gì vậy xe dream ware xài được hông?côn 4 lá chạy ok hơn chứ.chạy 2 lá bạc trái lỡ có ổn không

phongtran

bài viết trả lời chẳng rỏ rảng gì hết à?vậy dên thay tay 110 vô được không?nều thay tay 110 vô cần phải làm nòng như thế nào?mình chỉ cần xài xupăc magic thôi.xài bình 110 được không?nồi côn a-man-da là gì vậy xe dream ware xài được hông?côn 4 lá chạy ok hơn chứ.chạy 2 lá bạc trái lỡ có ổn không

thay tay dên 110 cũng dc nhưng bạn chỉ đi đề chứ hậu thì tạm ổn thôi, wave của bạn là wave tq phải không? nếu là wave tq bạn cần phải mở ra xem nó là dên đúng 110 k, vì wave tq nòng 110 thì thường là dên 100, nòng 100 thì dên 110 sẵn rồi, nhiều chiếc 110 dên 100 mà tay dên 110 nữa chứ, mình k dám chỉ rõ vì sợ bạn lỡ mua về rồi lại k đúng rồi lại nói mình nói bậy thối supap magic dễ cong nếu bạn đem ra tiệm tiện canh theo cam k đúng, nếu bạn để cam jin thì sài côn 4 lá, nếu lên cam trên 6.5 ly thì lên côn 5 lá cho nhẹ máy, nồi ambaya giống nồi xe 67, su xipo đó, nếu bạn muốn lên nó phải chế lại nồi, 2 lá trái lở ok vọt nhanh nhưng tuổi thọ nó k cao như 3 bạc

phongtran

can chỉnh canh lửa lại là sao xin anh giúp cho vi nhiều lúc xe em bi hụp xăng hoài à

hụp xăng khi nào? phải đi xe bạn rồi mình mới biết bị hụp như thế nào chứ, khi bạn chỉnh xăng sai cũng hụp, lòng mòn bạc nhưng chưa nặng tới nỗi ra khói cũng hụp, bìng xăng con mất garanti cũng bị, bạn gọi nhóm hui bicar xuống kiểm tra giúp bạn đi, nếu có gì thắc mắc cứ gọi cho mình 0938528949

sul30y

Tài xế O-H
xe mình làm cxn dên đôn 14 cái ( Xe wave S ) làm hết 4 chai bao dên nhật + bình nhât bô Dream móc theo bài. Theo các bạn dậy mắc hay rẻ ? xin chỉ giáo dùm

phongtran

xe mình làm cxn dên đôn 14 cái ( Xe wave S ) làm hết 4 chai bao dên nhật + bình nhât bô Dream móc theo bài. Theo các bạn dậy mắc hay rẻ ? xin chỉ giáo dùm

dên nhật nhưng là dên nào? dên 100 hay 110? dên đôn tùy tiệm tiện làm nữa nha bạn, hàn đắp lên mà chất liệu làm dỡ wá mau phá máy (có bọng khí bên trong) nên hầu như bây giờ ai cũng đi dên lớn( dên fu), thay bơm nhớt rời khoảng 50-60k, thay lốc bơm nhớt loại thường thay 1 bên thui, loại xịn phải thay cả 2 bên đóng lại số máy, cam loại thường 115k (có sẵn), cam hàng đặt 172k, nồi lên 5 lá k cỡ 250k, bình nhật là bình gì? (bông mai, lục giác, fu125???) bông mai cỡ 670k đỗ lại, bô móc bài cxn dên lớn thay cổ lun ngã tư xóm gà lấy 100k, nguyễn chí thanh lấy 120k, hầu như ai cũng ra nguyễn chí thanh làm ngon hơn, vì bạn nói k rõ nên mình chỉ có thể nói vậy thui

sul30y

Tài xế O-H
dên nhật nhưng là dên nào? dên 100 hay 110? dên đôn tùy tiệm tiện làm nữa nha bạn, hàn đắp lên mà chất liệu làm dỡ wá mau phá máy (có bọng khí bên trong) nên hầu như bây giờ ai cũng đi dên lớn( dên fu), thay bơm nhớt rời khoảng 50-60k, thay lốc bơm nhớt loại thường thay 1 bên thui, loại xịn phải thay cả 2 bên đóng lại số máy, cam loại thường 115k (có sẵn), cam hàng đặt 172k, nồi lên 5 lá k cỡ 250k, bình nhật là bình gì? (bông mai, lục giác, fu125???) bông mai cỡ 670k đỗ lại, bô móc bài cxn dên lớn thay cổ lun ngã tư xóm gà lấy 100k, nguyễn chí thanh lấy 120k, hầu như ai cũng ra nguyễn chí thanh làm ngon hơn, vì bạn nói k rõ nên mình chỉ có thể nói vậy thui

thanks bro. Dên 110 bình bông mai nhât. Đệ tử chú Quý làm^^, 28 tết lấy xe.

TEOAUTO

Tài xế O-H
có chiếc wave nào lắp ái turpo chạy thử chưa? thấy độ tới độ lui cũng có nhiêu đó..... đồ zin đem đi độ thì chuẩn, còn mấy cái máy TQ thì cái được cái ko....
Theo Tèo thì ra chợ mua cái máy 125cc về lăp vào ra chạy thì OK rồi...
còn xe nào muốn chạy qua mặt Bồ Câu Phạm Ngọc Thạch thì lắp cờ Đại Sứ Quán lên nhé !!!:))
động cơ phân khối lớn chứ chạy được bao nhiêu......100km/h/5s ===> 100km/h/2s thì đi cướp là chuẩn..
Xích thố chạy ngàn dăm không nghĩ còn động cơ chạy ngàn dam không hoạt động nữa đâu nhé!
nói chơi cuối năm các bác đừng cười nhé..!!
Hệ hê!:))

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên