Đang tải...

Yêu cầu tài liệu Giúp mình với! Các tiêu chuẩn khí thải, và chu trình đo khí thải của Việt Nam!

Thảo luận trong 'Hỗ trợ tài liệu - đồ án cho sinh viên' bắt đầu bởi november15th, 21/11/13.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. november15th

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1
    Mã lực:
    0
    Xăng dự trữ:
    218 lít xăng
    Mình cần mọi người giúp đỡ về hiểu biết trong lĩnh vực này "Các tiêu chuẩn khí thải, và chu trình đo khí thải của Việt Nam"
    Trước hết mình không biết đăng bài này ở đâu, nên nếu đăng nhằm xin mod move giúp. Cám ơn anh, chị, em, mọi người đã quan tâm và giúp đỡ.

Câu hỏi:
    Các Tiêu chuẩn khí thải của việt nam
    1. Mình đã tìm kiếm nhiều tài liệu về tiêu chuẩn khí thải của việt nam, và thấy rằng năm 1990 thì việt nam dùng TCVN 5123-90, năm 1991 thì TCVN 5418-91, năm 1998 thì TCVN 6438-98, năm 2001 thì TCVN 6438:2001, còn những năm về sau như 2003, 2007, 2010, và hiện nay thì Việt Nam dùng tiêu chuẩn khí thải nào mình cũng không biết nữa, tìm không ra.
    2. Tiêu chuẩn Euro 1, 2 , 3 .v...v... và các tiêu chuẩn khí thải của việt nam như TCVN 6348:2001,v.v... là giống nhau không? TCVN rút ra từ Euro hay sao ?
    => mong mọi người giúp đỡ và giải thích dùm mình, và có thể tìm giúp mình tài liệu nào nói về năm nào thì việt nam dùng TCVN nào không ạ ? có cả chi tiết, số liệu thì quá tốt, vì tìm không kiếm không ra :(

Chu trình đo khí thải của Việt Nam:
    1. Mình xem mấy cái TCVN 6438:2001, v...v.. thì thấy sau tiêu chuẩn khí thải, thì họ có "Phương Pháp đo" , Vậy Chu trình đo khí thải và Phương pháp đo ở đây là giống nhau không? Mình chỉ có tài liệu Chu trình đo khí thải ở Nhật, họ dùng chu trình 13 chế độ, v.v.. để đo hàm lượng HC, Co, v.v.. + độ khói, nhưng đọc trong mấy cái TCVN thì hoàn toàn khác.
    2. Một số tài liệu mình đọc có nhắc đến "Phép thử loại I", II, III , IV, v.v.. gì đó, mình ko rõ cái này là gì?
    Mình không hiểu bởi khi tìm các TCVN thì nó ra tùm lum cái liên quan nhau, mà lại ko nói rõ, như TCVN 6438:2001 - cách đo hàm lượng HC-Co nó bảo xem TCVN abcxyz gì ấy, .v.v... cứ như dây mơ rễ má trong Pháp Luật ấy :(

Mong mọi người hướng dẫn và giúp đỡ sớm nhất có thể ạ, Thầy bảo tìm trên mạng quá trời, mà mình tìm vô vọng quá với hiểu biết của mình :( Cám ơn mọi người

Đã được đổ xăng bởi khoadongluc.