gửi các bác yêu điện tử sơ đồ mạch tạo ánh sáng mờ khi đóng cửa ôtô

nguyenvuong
Bình luận: 1Lượt xem: 2,668

nguyenvuong

Tài xế O-H
Đây là bộ tạo bộ điều chỉnh ánh sáng mờ trong oto khi đóng cửa oto để khi chúng ta không có trong xe thì trong đó có 1 ánh sáng mờ trong ôtô

Đối với mạch dùng bộ so sánh tạo ra dao động xung vuông điều khiển 2N3055 để điều khiển độ sáng của đèn. Khi nút nhấn không được nhấn thì dòng điện sẽ đi tới tụ điện 22uF. Tại thời điểm này tụ điện nạp điện sau đó xả điện sẽ tạo ra chân 6 dạng xung vuông. Độ rộng xung này thay đổi tùy thuộc vào điều chỉnh biến trở VR2, VR1. Nó giống như mạch so sánh trong khuếch đại thuật toan

---------- Post added at 08:47 PM ---------- Previous post was at 08:45 PM ----------

em up ảnh lên diễn đàn mà không được .bác nào quan tâm chịu khó dowload vậyhttp://imageshack.us/photo/my-images/190/bodieuchinhansangmotren.gif/

venza279

Tài xế O-H
Em không hiểu bác định điều chỉnh đèn gì. đèn trần hay lắp thêm cái đèn khác zậy bác. Bác dùng 2N3055 hợp lý không zậy.Trans này công suất lớn mà cái đèn nhỏ xíu ah. Với lại bác giải thik e không hiểu sao nữa. bác nói rõ hơn đi""Đối với mạch dùng bộ so sánh tạo ra dao động xung vuông điều khiển 2N3055 để điều khiển độ sáng của đèn. Khi nút nhấn không được nhấn thì dòng điện sẽ đi tới tụ điện 22uF. Tại thời điểm này tụ điện nạp điện sau đó xả điện sẽ tạo ra chân 6 dạng xung vuông. Độ rộng xung này thay đổi tùy thuộc vào điều chỉnh biến trở VR2, VR1. Nó giống như mạch so sánh trong khuếch đại thuật toan""

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên