hàn két nước, hàn nhôm, hàn giàn lạnh ô tô

Y
Bình luận: 32Lượt xem: 23,681

haiphuc

Tài xế O-H
Cái việc hàn xì thì cụ chủ cho ngueời khác làm đi cụ ạ.cụ ko kham đc hết đâu.mỗi người một việc rồi cụ ạ.trước em cũng thử rồi nhưng mình ko làm đc.hàn lỗ nhỏ nhưng rồi lại làm nó thủng to hơn....

huyhannhom

Tài xế O-H
Cái việc hàn xì thì cụ chủ cho ngueời khác làm đi cụ ạ.cụ ko kham đc hết đâu.mỗi người một việc rồi cụ ạ.trước em cũng thử rồi nhưng mình ko làm đc.hàn lỗ nhỏ nhưng rồi lại làm nó thủng to hơn....
kinh nghêmj của bác còn ít +tay nghề của bác chưa cao.để bữa nào mình up ảnh lên nhé

huyhannhom

Tài xế O-H
hàn giàn thì khó hơn đôi chút chứ hàn ống nối học k quá 30'.hàn giàn mà bác nào có cái giàn nào bỏ vác ra tập hàn chắc ngày là ô kê hàn tạm ổn.
Noi thu nghe de chu ko de dau bac.vi may duong dan nuoc va dan gaz rat la mong neu bac ko wen thi lam hong ngay.
[MERGETIME="1411138653"][/MERGETIME]
Anh ơi vậy mõm nhôm vỡ có hàn được không ạ!
Bac tin la muom nhom minh han trong vong 2 p ko bac.

LangThangTraDa

Tài xế O-H
ông anh em làm sửa chữa điều hòa ô tô hàn giàn lạnh e ngồi xem thì ko có nhựa thông đâu cụ à.
Dùng khí argon + gas . dùng que nhôm hàn + thêm thuốc hàn màu trắng thôi. đơn giản như hàn tích ý :)

huyhannhom

Tài xế O-H
nói thật hàn ống nhôm điều hòa em cho đê làm k quá 15' là hàn đc chỉ là mối hàn to và k đẹp lắ
nói thật hàn ống nhôm điều hòa em cho đê làm k quá 15' là hàn đc chỉ là mối hàn to và k đẹp lắm thôi ạ.về thẩm mĩ đẹp thì phải quen tay
Nhưng nếu độ giàn lai ma kieu ống không trùng bac lam duoc luon ah

tungnguyen_tny9x

Tài xế O-H
các bác cho em đăng đề tài ở đây nhá, cho em hỏi là hàn giàn bằng nhôm bằng gió đá đấy. lúc trước em tới chỗ hàn giàn lạnh, thấy ông đó hàn rất dễ. chỗ em làm cũng có gió đá, em cũng thử hàn mà không được. hàn gió đá gồm có bộ gió đá, nhựa thông, cây căm xe đạp,cây nhôm, ta châm lửa lên hàn, kết hợp với nhựa thông làm xúc tác, khi hàn kết hợp với cây căm nữa, em hàn mà vẫn không dính được hết mối hàn, em tìm hiểu thì gió đá không hàn được, vì bị oxy hóa nhôm rất nhanh, vì sao ông đó hàn được, phải chăng có chiêu gì đó??
Có thể bác đã chỉnh nhiệt chưa đúng với yêu cầu của mối hàn . và còn nhựa thông nữa, e chưa thấy ai dùng nhựa thông khi hàn nhôm cả.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên