Đang tải...

Gm/Daewoo/Chevrolet Hệ thống khóa cửa bằng điện Daewoo Matiz gặp vấn đề

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi phikien305electric, 1/8/12.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. phikien305electric

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    103
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    120 lít xăng
    hôm trước em gặp 1 trường hợp này các bác ạh
    con matix trước đấy xưởng em đại tu sơn thì khóa cửa điện của nó hoạt động bình thường
    mấy hôm sau nó quay lại bảo là không khóa được nữa,đền xi nhan vẫn báo đóng mở bình thường,thì em nghĩ chắc là bộ chìa khóa và hộp khiển ok
    sau đó em thử 2 dây nguồn của chuột bên lái thì luôn thường trực 12v các bác ạ,
    nên em kết luận bị cháy chuột,nhưng cũng chưa biết tại sao cháy,em mới chỉ kiểm tra bên lái,
    thực hiện khóa của bằng tay thì các của đều đóng mở theo chuột lên lái
    hôm đấy muộn nên không làm luôn,mấy hôm sau nó quay lại nó bảo được rôi,mang đến xưởng khác thợ nó bảo bị đứt đây nối lại ok,em nghi ngờ quá
    các cao thủ cho ý kiến nhé

2. dkauto_ql

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    6
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    355 lít xăng
    hộp theo xe hay hộp chế của bọn tàu vậy bác. em cũng nghĩ là nó bị đứt dây thui . khi bác đo ra 12v thường trực có thể do đo nhầm dây. :D em nghĩ vậy.

3. anhnv_2411

Don't give up
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    331
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    5,118 lít xăng
    Nếu bạn đo nguồn lúc ấn mở hoặc đóng thì mới có nguồn 12v còn nếu trạng thái không hoạt động mà bạn đo có nguồn thì có thể là đo nhầm dây hoặc hệ thống khóa cửa đang bị lỗi. Khả năng xe của cụ lắp bộ khóa cửa của tàu nên mới bị trục chặc vậy

4. cuongminh

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    321
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    1,861 lít xăng
    bộ này chắc là bộ tàu matis không có khóa cửa đi theo.có phải chuột cửa lái của nó có 5 dây không ạ! vì đây là chuột tổng của 4 cánh bác mở và đóng con này thì tất cả 3 cánh kia hoạt động tất.nếu thế thì nó đức dây thôi hai dây màu xanh vì tất cả chuột tàu này đều mau dây như nhau thôi : đen,trắng,nâu,xanh đậm và xanh dương hai dây xanh là đảo nguồn điều khiển chuột còn 3 dây còn lại nó thay cho cái công tắc tổng ý mà em nói sơ qua vậy thôi ợ. bộ khiển tàu nhiều loại lắm nhưng mà em nói đây là bộ đa số người dùng vì rẻ:9::lx

5. phikien305electric

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    103
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    120 lít xăng
    báo cáo các cụ là em đo lúc không khiển ạ,chuột của nó chỉ có 2 dây thôi kiểu dáng hình chữ nhật chứ không giống như khẩu súng lục đâu ạ,laọi mà có giắc ở đít chuột,đo cứ thấy 12v nên em mới phán là cháy chuột chứ

6. boyhaiphong_86

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,015
    Mã lực:
    616
    Xăng dự trữ:
    103 lít xăng
    điện xuống chuột và điện khiển đèn đều do tổng khiển cung cấp mà.vậy mà khi bấm đèn nháy bình thường mà chuột ại luôn có 12v thì cũng khó hiểu nhỉ.không đo thực tế thì em không dám chemsgif nữa. mời ác bác chém tiếp ah

7. Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    476
    Mã lực:
    516
    Xăng dự trữ:
    1,964 lít xăng
    Vậy là bộ khiển cửa Tàu Khựa. Lúc ráp đấu sai nguồn cấp chuột nên thường trực 2 + là đúng. Khi công tắc khiển sẽ cấp 1 - xuống cho chuột hoạt động. Do đó chuột không thể cháy. Khi nào 2 dây có nguồn + - mới cháy nhé.

8. kia_service

Thợ quèn
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    10,095
    Mã lực:
    1,977
    Xăng dự trữ:
    6,537 lít xăng
    Khi ấn U/L thì chuột chỉ được cấp điện trong khoảnh khắc thôi chứ.Một là bác đo sai chân ,2 là cái hộp dkhien đó hỏng.

9. oto16ahn

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    623
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    425 lít xăng
    #9 oto16ahn, 24/10/12
    Last edited by a moderator: 24/10/12
    em thấy mấy con thì nó có 1 bộ khiển chuột tổng bên lái.các cụ cho em hỏi nó còn một bộ đk các cửa khác nữa chứ ạ ? bọ khiển bên lái có 4 dây,2 dây cấp nguồn 12v cho bo khien và 2 dây ra cấp nguồn cho chuột bên lái. em hỏi hơi ngu cụ nào nói rõ hơn về đk chuột bên lái ntnao các chuột khác cũng đc đkhien như vậy ạ.
    bệnh cụ chủ gặp em dự có 1 con chuột chết hoặc chập chờn ạ

10. trajboj

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    21
    Xăng dự trữ:
    318 lít xăng
    Bộ của tàu mau có 290k, chuột bên ái khi mở bàng cách rút chốt bằng tay thì sẽ cấp âm cho dây unlock ở hộp điều khiển trung tâm làm mở tất cả các cánh còn lại