Hệ thống lạnh xe lexus lx400h cần giúp!

nhockken
Bình luận: 6Lượt xem: 1,554

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Xin góp ý thêm về bệnh của bác này như sau. Lúc đầu xe vào bị thiếu gas, thử kín thì là bị hở gioăng mặt bích dàn nóng.Và cũng vệ sinh xong, thử kín lại đã ok, nạp gas vào lạnh mê luôn. Nhưng mấy hôm sau vào lại thiếu gas, thì bị hở dàn lạnh và đã thay rồi lạnh mê. Thế mà mấy hôm sau quay lại vẫn thiếu gas ko lạnh, kiểm tra thì hở van áp suất cao. Ngoài ra nó có đặc điểm là ống cao áp từ dàn nóng bị nóng qúa, đổ nước vào là lại bốc hơi ngay lập tức trong khi áp bên cao áp đo được là 14kg ( rất lý tưởng). ý của bác nhockken là hỏi về vấn đề ống cao áp nóng quá mà đo áp suất lại lý tưởng. Mà xe này là Lexus 400h hybrid, lốc dẫn động bằng motor điện qua biến tần, điện áp lên đến 240V
Sorry vì em ko sửa được bài của nhockken nên post lại theo tường trình của bác ấy trao đổi về xe này.

thanhthe_2015

Ah mới cập nhập thêm 1 điều là sau khi tháo acquy em này có tật là đóng cửa rồi không điều khiển được kính lên xuống! Bác nào kinh nghiệm về vấn đề này chia sẻ cho anh em với nhé!

anhsang_tq

Tài xế O-H
vấn đề lên kính thì em có thể giúp nhưng chắc là máy hum nưa bác thanhthe nhé.máy tính em đang die nên ko lấy dc dữ liệu. cái này reset lại là ok thôi

thanhthe_2015

Chỗ em ko có máy test cụ ah! Thế nên cụ làm được thì có gì nếu khách quay lại yêu cầu thì em gọi cụ sang giúp em nhé! Vì tại bọn em tháo ắc quy ra! :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên