hệ thống nạp

bangdung
Bình luận: 6Lượt xem: 954

bangdung

Tài xế O-H
kính các cụ!
em thấy nhiều xe sử dụng không đúng accu so với nhà sản xuất.
VD : nhẽ ra xe chỉ dùng bình 45A đằng này lại thay cho bình 55A vào.
- máy phát có ảnh hưởng gì không?
-bình nạp như vậy có được no không?
mong các cụ tư vấn giúp ạ .

hoanmy

Tài xế O-H
cũng có ảnh hưởng nhưng ko đến lỗi chết máy phát dc.nếu mình thay bình khác mà dung lượng bình ko quá lớn so với bình cũ.có chang nó chỉ nạp hơi lâu so với bình cũ {nhưng nếu bình mới dã dc nạp đủ thì ko có vấn đề gì}chỉ sợ để bình bị kiệt ,mình làm xe khách nhiều dang chạy 2 bình 150ah mình thay bằng 2 bình 200ah mình thấy khi cắm máy gscan vào kiểm tra ko thấy ảnh hưởng nhiều đến máy phát,mà đèn thì chạy đêm thấy sáng hơn,máy lạnh lại thấy lạnh sâu hơn bình 150ah.mời các cụ khác vào chém tiếp vì sao?

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
E nghĩ nếu thay bình mới có hơn kém dung lượng ampe không quá 50% thì vẫn ổn . Thay bình dung lượng lớn có lợi dễ thấy nhất là khi dùng các thiết bị phụ tải mà không nổ máy thì sẽ được lâu hơn.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tôi thấy, thay bình điện lớn hơn chỉ có hại là nặng xe thôi ạ. Còn bình điện thì càng có dung lượng càng lớn càng tốt, nhà sản xuất sẽ cố lắp bình điện nhỏ nhất có thể để giảm giá thành

bangdung

Tài xế O-H
xin cám ơn tất cả các cụ đã tư vấn !
chả là em đang theo thầy không chuyên về điện, cứ xe nào đến có bình dung lượng lớn hơn so với thiết kế thầy lại bảo chỉ nhanh hỏng tiết chế thôi.
em thấy cũng có lý, vì tiết chế điều chỉnh theo dòng nạp. nhưng lại thấy có bao tài xế lắp bình không đúng dung lượng cũng chưa ảnh hưởng đến máy phát .
nên em đang topic mong các cụ tư vấn !
năm mới sắp đến,em chúc các cụ cùng gia đình sang năm mới AN KHANG THỊNH VƯỢNG !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên